Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::สิ่งเล็กเล็กที่เรียกว่ารัก สิ่งที่รักของปลวกตัวแม่:::  

สิ่งเล็กเล็กที่เรียกว่ารัก สิ่งรักรักของปลวกตัวแม่

หนังเรื่องนี้ เป็นเรื่องแรกในชีวิตครบสองรอบ
ที่ประทับใจ และเกิดแรงบันดาลใจ

เมื่อได้เห็นหลายต่อหลายคนได้แสดงออกถึงความรู้สึกที่มีต่อหนังเรื่องนี้
ในรูปแบบของบทความที่สื่อถึงความประทับใจ

จึงอยากลองดูบ้าง
โดยในวันนี้ ได้รับเกียรติจากอีกหนึ่งแรงบันดาลใจของนางเอก
ครูอินค่ะ^^
(ขอเสียงปรบมือต้อนรับหน่อย^^)

ต๊ายๆๆ ตายแล้ววววววววว (ส่งเสียงพร้อมลอยหน้าลอยตามาแต่ไกล)
Good morning/Good afternoon/Good evening/Good night/Good year ยางรถยนต์55+เอ๊ย..ไม่ใช่

ไม่รู้เจอกันเวลาไหน แต่วันนี้ไม่ตลกนะคะ วันนี้สวยค่ะ^^
เอาเป็นว่า Say Hi everybody! (สำเนียงสมกับเป็นคุณครูภาษาอังกฤษ)

วันนี้ครูอินมาตามคำเรียกร้องค่า (ใครเรียกหว่า????/หนูสน)
แนะนำตัวนิดหน่อย ครูชื่อครูอินค่ะ สอนภาษาอังกฤษ
และเป็นครูประจำชมรมละคร
ซึ่งเหมาะกับพวกที่หน้าตาดี มั่นใจ อย่างครูอยู่แล้วค่ะ (รอยยิ้มอย่างมุ่งมั่น)

จะให้มาเล่าเรื่องเกี่ยวกับ สิ่งเล็กเล็กที่เรียกว่ารัก ใช่มั๊ยคะ (ใช่ค่ะ^^/หนูสน)
ค่ะ เมื่อขอมา ครูอินก็จะจัดให้^^ (ยิ้มแบบนางงาม)

เมื่อ เทน เยียร์ส อโก นะคะ...
(เอ่อ ครูคะ ขอภาษาไทยได้มั๊ยคะ หนูไม่มีเวลาไปทำทรานเสลทนะคะครูขา/หนูสน)
ได้ค่ะ (ขยับกายสักสองสามทีให้เข้าที่)

เมื่อสิบปีก่อนนะคะ ก่อนที่ครูจะได้ขี่เรือ อุ๊ย...ได้สุขสมหวังกับครูโบ๊ทสุดที่รัก ~o~
(เอ่อ...ครูทำหน้าเพ้อมากกก/หนูสน)
ครูมีคนที่ครู...เอ่อ...(เขิน อายม้วนต้วน)
เป็นแรงบันดาลใจ ครูชอบบบบบบบบบบบ
ชื่อครูพล ครูสอนพละ ทั้งสูงยาวขาวหล่อมากกกกกกกกกก (เคลิ้มไปสามวินาที...)
แต่...(เปลี่ยนโหมดฉับพลัน ทำเอาเราสะดุ้ง...แต่อะไรหรือคะครู...หรือว่า???/หนูสน)
ใช่ค่ะ (หา!!! ครูพลเป็น เกย์ หรือคะครู? !!!!/หนูสน)
ไม่ใช่! >*< คนสวยอย่างครูก็ต้องมีคู่แข่งเป็นธรรมดา

คู่แข่งของครู ชื่อครูอรค่ะ หน้าตาก็งั้นๆ
เรื่องความสวยนั้นสูสีค่ะ เพราะครูต่ออออออออออให้นะคะ
สวยธรรมชาติๆแบบครูเป็นที่น่าสนใจมากกว่าสวยปรุงแต่ง
มาวัดกันที่ผลงานดีกว่า จริงมั๊ยหละค๊า
(ครูอินหันมาถาม สะดุ้ง(อีกรอบ)
เพราะเห็นสวยธรรมชาติ?แบบครูแล้วไม่อยากสวยดีกว่า/หนูสน)
...ครูเงียบ...(แล้วเรื่องราวเป็นอย่างไรบ้างคะครู?...เปลี่ยนเรื่อง/หนูสน)

เป็นความทรงจำดีดีในชีวิตของครูค่ะ
ถ้าอยากตามติดชีวิตครูอินแบบเจาะลึก
ต้องลองนั่งไทม์แมชชีนย้อนกาลเวลาไปดูนะคะ

(เอ่อ..ครูคะ จะว่าอะไรมั๊ย ถ้าหนูจะเปลี่ยนไปสัมภาษณ์คนอื่นแทน/หนูสน)
แหมๆๆๆไม่ทันแล้วคะ เอ้า...นั่งประจำที่ คาดเข็มขัดให้แน่น
ครูอาสาพาไปดู...วะฮ่าฮ่า5555+

(พ่อแก้วแม่แก้วช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยToT/หนูสน)

ฟิ้วววววววววววววววววววววววววว

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ย. 53 22:12:58

จากคุณ : HAMAJUNG
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 53 19:14:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com