Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปดูหนังมาครับ... เจอนักเรียนชาย-หญิง กอดจูบกัน  

ด้วยความเคารพ ผมรับไม่ได้เลยครับ (ใครจะหาว่าดัจริต หัวโบราณ ฯลฯ ก็แล้วแต่นะครับ)
เมื่อศุกร์ที่ผ่านมาไปชม Devil ที่ SF@เซ็นทรัลลาดพร้าว รายละเอียดตามตั๋วในภาพนะครับ*..

ไปชม"คนเดียว"ครับ พอดีว่าเพิ่งออกจากงานเมื่อวันที่30 ...วันที่ 1 ว่างๆเลยไปดูหนัง
เบาะA ทั้งแถว ผมนั่ง "คนเดียว" และนั่ง "ตรงกลาง"ครับ (อาจเป็นเพราะชมช่วงกลางวันคนเลยน้อย)
ส่วนเบาะ B มีน้องสองคน ชาย-หญิง นั่งตรงหน้าผม ไม่ทราบว่าเบอร์เบาะอะไร แต่ว่านั่ง"ข้างหน้า"ผมพอดี

แล้วก็มีเป็นแกงค์นักเรียนอีกลุ่ม ประมาณไม่น่าเกิน6คน นั่งริมขวาสุดของเบาะ B คาดว่าไม่น่าจะมาด้วยกัน
ส่วนคนที่เหลือในโรง ก็นั่งลดลั่นลงไป...

เอะใจนิดหน่อย ว่าทำไมนักเรียนถึงมาดูหนังช่วงเวลานี้มีเยอะ แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร..

เอาเป็นว่า น้องสองคนด้านหน้าผม ทำพฤติกรรมไม่สมควรเลย
เด็กผู้ชาย ทรงผมยังเป็นทรงนักเรียนอยู่เลย และอยู่ใน "ชุดนักเรียน"ด้วย...

ส่วนผู้หญิงก็ผมบ๊อบสั้นน่าจะรุ่นราวคราวเดียวกันกับเด็กผู้ชาย แต่ดีหน่อยตรงใส่ชุดนอก
แต่นั่นไม่ได้แปลว่าพฤติกรรมของน้องๆนั้นสุภาพนะครับ..

พฤติกรรมแรกที่น้องทั้งสองคนทำคือ ฝ่ายหญิงนั่งตักผู้ชายครับ..
พฤติกรรมต่อมาคือฝ่ายชายกอดจูบกับฝ่ายหญิง ...มั่นใจว่าเป็นการสัมผัสปากกันและกันครับ
เพราะเบาะของน้องๆเค้าอยู่ด้านหน้าผม.. เห็นทุกสิ่งที่เค้าทำครับ

พฤติกรรมที่เกิดขึ้น คือช่วงฉายหนังตัวอย่างครับ...

ผมคิดว่ามันคงจบแล้ว.. กลั้นสติ คิดว่าจะทำอะไรดี
1. เดินออกไปตามพนักงาน ให้มาตักเตือนน้องๆ
2. หรือเราจะตักเตือนน้องๆด้วยตัวเอง
ตอนนั้นทางออกของสิ่งที่เกิดขึ้น คิดออกเท่านี้ครับ

แต่ในระหว่างที่คิดอยู่ เพลงสรรเสริญก็เริ่มขึ้น ทุกคนยืน.. น้องๆก็ยืนครับ..
น้องผู้ชายโอบกอดไปที่น้องผู้หญิง จะจับก้น หรืออะไรก็แล้วแต่ อันนั้นไม่ได้สนใจรายละเอียดครับ

ผมคิดว่ารออีกสักนิดแล้วกัน.. พนักงานที่เช็คความเรียบร้อยคงจะเดินมาตรวจสอบเป็นระยะ
พอเพลงสรรเสริญจบลง น้องๆก็ยังคงหยอกล้อกันเช่นเดิม.. และพนักงานก็ไม่มา..

จนกระทั่งหนังเริ่มฉาย...

จนหนังจบ..

ทุกคนแยกย้ายออกจากโรงภาพยนตร์..

สุดท้าย ผมไม่ได้เตือน หรือกระทำอะไรในสิ่งที่ควรทำกับน้องๆเค้านะครับ.. ปล่อยให้ทุกสิ่งมันเป็นไป :)
มันแค่มีความรู้สึกคิดแว๊บนึงเข้ามาในหัว.. ต่อพูดไป พฤติกรรมวัยรุ่นคึกคะนองคงไม่ได้หมดไปในช่วงเวลานั้น

น้องๆเค้ากล้าที่จะทำได้ถึงขนาดนี้แล้ว การห้ามปรามคงไม่สะกิดความคิดกระทำดีให้มันมาแทนที่สิ่งที่ไม่ควรล่ะมั้ง
พาลจะมีเรื่อง และลามปามถอนหงอกคนแก่อย่างผม (อาจรุนแรงจนลามไปถึงผู้ให้กำเนิดกันและกัน)

"มาดูคนเดียว อิจฉารึไง"

"เสือxอะไร เรื่องของku" ฯลฯ

และอีกสารพัด

ผมรู้ตัวนะครับ ว่ายังไม่ได้ห้ามปรามเลย น้องๆเค้าอาจจะไม่พูดรุนแรงขนาดนั้นก็ได้
แต่สิ่งที่มันเกิดขึ้น และผ่านพ้นไปแล้ว มันทำลายความรู้สึกของผมไปมากเหลือเกิน

ทำลายความรู้สึกต่อเด็กสมัยนี้ ทำลายความรู้สึกถึงสถานที่ ฯลฯ
ผมมั่นใจสถานที่นะครับ ผมถึงมาดูที่SF
และการจ่ายเงิน 170 บาท ไม่ได้แปลว่าผมอยากดูหนังสดที่ไม่ได้อยู่ในตัวหนังนะครับ

ขอแค่สักนิด ...ถ้าน้องๆวัยรุ่นที่ "บังเอิญ" ได้มาอ่านกระทู้นี้
จะทำอะไรกัน.... ไปทำในที่ลับตาผู้ใหญ่ ทำในสถานที่สมควร ทำในวัยที่สมควร  เรียนรู้และป้องกันด้วยนะครับ :)

พี่ไมได้หัวโบราณนะ แค่รู้สึกผิดหวังระหว่างที่เพลงสรรเสริญขึ้น น้องก็ยังไม่ให้ความเคารพ..

เสียใจจังที่วัยรุ่นยุคใหม่ ทำตัวแบบนั้น..
ถ้าน้องผู้ชายให้เกียรติฝ่ายหญิง ด้วยการแสดงออกถึงความรักเป็นการจับมือเบาๆ จะดูน่ารักกว่านี้มากเลยครับ
(ถ้าจะมากกว่านั้น น่าจะเป็นที่อื่นเนอะ...)

แค่ขอแชร์พื้นที่บนเฉลิมไทยครับ ด้วยความเคารพ ขอบคุณครับ.. :)

ปล. พนักงานของ SF ลาดพร้าว ไม่มีเดินเข้ามาตรวจสถานการณ์ภายในโรงหนังแล้วหรือครับ? อันนั้นผมไม่ทราบจริงๆ..
เพราะผมเคยไปชมแถวบ้าน(ไม่ขอเอ่ยชื่อนะครับ เดี๋ยวจะหาว่ามาโจมตีSF) ก็มีพนักงานเดินตรวจตลอดบางช่วงของหนังที่กำลังฉายน่ะครับ

จากคุณ : ฮาดูริ
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 53 19:55:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com