Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** เชิญร่วมเฮฮาตามประสาคนรัก..Kim Nam Gil @ pantip 68 **{แตกประเด็นจาก A9752522}  

flower ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้าน Kim Nam Gil  @ pantip  นะคะ ทุกๆ คน flower

เมื่อวันที่ 15 กค. 2553 ที่ผ่านมา คิมนัมกิล ของพวกเราได้เข้ารับการเกณฑ์ทหาร
โดยเข้าประจำการที่ Nonsan Army Training Center เพื่อฝึกหัดวิชาการทหารขั้นพื้นฐานเป็นเวลา 1 เดือน

ใน ช่วง 4 สัปดาห์ของการฝึกหัด คิมนัมกิล ได้ปฎิบัติหน้าที่อย่างเต็มความสามารถเป็นที่ประจักษ์แก่เพื่อนร่วมรุ่นเเละ ครูฝึก
เค้าจึงได้รับความไว้วางใจให้รับตำแหน่งหัวหน้าหน่วย ซึ่งคิมนัมกิล ก็ได้ปฎิบัติหน้าที่นี้ด้วยความรับผิดชอบอย่างดียิ่ง

เมื่อ วันที่ 12 สค. 2553 ภารกิจการฝึกอบรมวิชาทหารขั้นพื้นฐานของคิมนัมกิลก็สิ้นสุดลง แต่เนื่องจากเค้ามีปัญหาด้านสุขภาพ
ทางกองทัพจึงให้คิมนัมกิลไปทำงาน เป็นเจ้าหน้าที่ภาคบริการสาธารณะที่เขต Gangnam - gu ในกรุงโซล

นับ จากนี้ประมาณ 2 ปี เราจะไม่ได้เห็นผลงานการเเสดงของคิมนัมกิล เเต่เราก็คงจะได้ข่าวคราวจากการปฎิบัติหน้าที่ใหม่
และหวังว่า คนที่รักคิมนัมกิล จะยังคงรอคอยวันที่เค้ากลับสู่วงการบันเทิง ด้วยความรักและชื่นชมในผลงานของเค้ากันต่อไป..

** คำเตือน **

1. ใครไม่ชอบ Kim Nam Gil กรุณาอย่าเข้ามาทำให้เสียบรรยากาศ

2. ระวังมีสปอยล์นะคะ เพราะการเเชร์ความรู้สึกถึงตัวละคร มันเลี่ยงการสปอยล์ได้ยาก

3. หากเกิดปัญหากระทู้ด๋อย กรุณาแจ้งหลังไมค์ด้วยค่ะ

4. กรุณางดโพสท์ ลิงค์ ที่เกี่ยวกับการ download ทั้งหลายทั้งปวงนะคะ  

เพื่ออมยิ้มของท่านจะได้ไม่กระเด็นกระดอนกันไปก่อนเวลาอันสมควร และกระทู้จะได้ไม่โดนอุ้ม  

หากอยากได้จริงๆ ให้เช็คหลังไมค์ หรือไม่ก็ ใช้ google ให้เป็นประโยชน์ที่สุดละกันค่ะ

5. รูปที่สมาชิกทุกท่านนำมาลง หาก save มาจากที่อื่น อยากให้ลง credit ที่รูปไว้ด้วยนะคะ  

เพื่อเป็นกำลังใจให้กับเจ้าของรูป แต่ถ้าจำไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ  

ขอบคุณเพื่อนร่วมความรู้สึกทุกคนนะคะ ขอให้มีความสุขกับมุมน้อยๆ ของเราที่นี่ค่ะ

ขอบคุณ banner จากน้องนุชค่ะ

จากคุณ : มารกระบี่วายุจี้เชี่ยน
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 53 13:59:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com