Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามชื่อหนังหน่อยครับ

ขอถามชื่อหนังหน่อยครับ เป็นหนังต่างประเทศ เคยฉายในไทยเมื่อหลายๆๆปีมาแล้วครับ
เนื้อเรื่องเป็นเรื่องเกี่ยวกับ ที่ปรึกษากษัตริย์ เป็นคนโหดร้ายชอบการทารุณ จนกษัตริวางแผนจัดการ แต่ เจ้าหญิงซื่งรักกับที่ปรึกษาคนนี้แอบไปบอกก่อน ทำให้ ที่ปรึกษาทำตัวเองเป็นมัมมี่เพื่อจะไปคืนชีพในอนาคต อยู่ในโลงหิน หลังจากนั้น  พอมีคนไปขุดพบโลงหิน ก็นำมาโชว์ใน พิพิธภัฑ์(เห็นแต่โลงหินรูปไข่กับเศษผ้า) หลังจากนั้นมัมมี่ก็เริ่มคืนชีพ โดนการเริ่มไปเอาชิ้นส่วนร่างกาย จากคนที่เคยทำพิธีไว้ในอดีต โดยเอาตาจาก รปภ พิพิธภัณ์ ,เอาฟันจากหมา,แล้วก็อีกหลายๆๆ คน ตอนจบ มัมมี่กลายเป็นคนสมบูรณ์ เดินอยู่กับคนปกติ หันมายิ้มแบบมรเขี้ยวแล้วก็จบ ผมจำได้ประมาณนี้ครับ

อยากถามว่ามันชื่อเรื่องอะไรครับ ใครพอคุณๆๆลางๆๆช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 53 22:37:45

จากคุณ : Rachanlimcharoen
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 53 22:35:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com