Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กบ สุวนันท์ VS อ้อม พิยดา VS พลอย VS อั้ม พัชราภา VS แอ๊ฟ ทักษอร ใครมาวินนักแสดงนำหญิงปีนี้

สปอย์กันเห็นๆนะคับ

บทบาทของแต่ละคนที่ได้นั้นแตกต่างกันออกไป แต่ละคนก็แสดงฝีมือได้ดีเยี่ยมกันทั้งนัั้น แต่การพิจารณารางวัลเค้าจะดูที่ความยากของบทที่แสดง แล้วก็การแสดงที่น่าติดตาม มีมิติ แล้วก็พัฒนาการของแต่ตัวละคร

กบ สุวนันท์ นางเอกเบอร์หนึ่งวิกหมอชิต เธอเล่นได้ตามคอนเซ็ปต์ด้านบนทุกประการ มีมิติ ความยากที่จะลบภาพนางเอก เธอก็สามารถลบภาพนางเอกเจ้าน้ำตาได้เลย

อีกอย่าง ทั้งแววตา สีหน้า การกระทำร้ายมากๆๆครับ ร้ายซะจนคนไม่อยากดู เรตติ้งเลยได้ไม่มากเท่าที่หวัง

อั้ม พัชราภา ผมว่าบทนี้เป็นบทธรรมดามากๆครับสำหรับเธอ เพราะแค่ร้องไห้ แล้วก็เชือดเฉีอนกันธรรมดา ระดับอั้มเล่นได้อยู่แล้ว แต่เทียบกับมิติการแสดง ผมว่ายังห่างไกลเอามากๆๆ ฉากบางฉากสอบผ่านได้สบาย แต่หากเทียบกับ รุ่นพี่อย่าง กบ สุวนันท์ ยังเทียบไม่ได้ครับ

ยังมีอีกหนึ่งอย่างก็คือ อั้ม เคยชมกบ ว่าเล่นดี เล่นร้าย เล่นเก่งมากๆ ในวันที่เธอออกงานแล้วแต่งกายเป็นคุณดารารุ่ง ขนาดตัวแม่ยังชมด้วยกันเอง มีที่ไหนกัน

ต่อด้วยวิกสามพระรามสี่

แอ๊ฟ ทักษอร ถึงแม้ว่าบทวนิดา ของหล่อน สามารถเรียกกระแสฟีเวอร์ได้ในเฉพาะกลุ่มกรุงเทพและปริมณฑล แต่บทที่มีมิติไม่มาก แอ๊ฟเองก็หน้าหวานอยู่แล้วด้วย บทนี้จึงง่ายสำหรับเธอ

พลอย จากกุหลาบไร้หนามนะคับ เพราะว่าระบำดวงดาว เธอเล่นได้หมั่นใส้ก็จริง แต่อย่าลืม

ว่า บทส่งแบบนั้น ดูเผินๆ บทของน้ำหวานก็ไม่ต่างอะไรกับนางร้ายกริ๊ดไปวันๆๆ  แต่เทียบกับกุหลาบไร้หนาม

ผมว่า พลอยแสดงได้มีมิติแล้วก็เด่นกว่านางเอกมากๆๆๆ เรื่องนี้ควรเข้าชิงนางเอกนำ แต่ระบำดวงดาว ผมให้สมทบไปครับ

คนสุดท้าย เอ๊ะ อศิริยา จงกลกลื่นเทียน
เธอเล่นได้เนียนและดูดีมากๆๆ บุคคลิกของเธอเข้ากับบทนี้อยู่แล้ว

จึงไม่อยากสปอย์มากมาย

ต่อมาดูที่ อ้อม พิยดา จากมาลัยสามชาย

คนนี้ ตอนแรกคิดว่าจะเด่น แต่แสดงไปมายังดูขาดๆเกินๆ พอดีบ้างบางฉาก ผมว่า ผิดหวังกับอ้อมจริงๆ

สรุปนะครับ

กบ สุวนันท์ กับ พลอย ต้องได้เข้าชิงทุกสถาบันแน่นอนครับ

จากคุณ : peerawit
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 53 08:24:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com