Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ไปดู Grown ups มาค่ะ (ไม่สปอยด์ค่ะ ^^)

ไม่ได้จะเล่าเนื้อหานะคะ
แค่บอกความรู้สึกค่ะ ^^
หลังจากดูจบแล้วรู้สึกสุขใจ อิ่มใจ มีความสุขอ่ะค่ะ
นานๆทีสำหรับเรา ที่จะเกิดความรู้สึกแบบนี้หลังออกจากโรง
ปกติชอบดูหนังผี เขย่าขวัญ 555
(รอ paranormal activity2 อยู่เลื่อนอีกแล้ว)

ระหว่างดูก็เออ มีความสุข
เรียกเสียงฮา แล้วก็ทำให้คิดถึงสมัยเราเป็นเด็ก
แล้วก็คิดถึงเด็กๆสมัยนี้ 555

บางทีเราก็ลืมอะไรหลายอย่างไปนะคะ
เชื่อเสมอว่ามีความเป็นเด็กในตัวของผู้ใหญ่ทุกคน

ว่าไปว่ามา อยากกลับไปเป็นเด็กอีกจังเลย
มีความสุขกับสิ่งเล็กๆรอบข้าง บางทีเราก็ลืมไปเนอะ
ด้วยภาระหน้าที่การงานของเราเอง (เริ่มเพ้อแล้ว)

อย่างวันนี้เราทานข้าวกลางวันที่โรงอาหารของออฟฟิศ
เจอลูกสาวของที่ที่ทำงาน 2 ท่าน นั่งทานข้าว (เด็กป.1)
คนนึง แค่เค้าเอาผักชีที่โรยหน้าข้าวมันไก่ มาเรียง ก็ยิ้มหัวเราะลั้ลลา
อีกคนเลยเอาผักในจานตัวเองมาเรียงมั่ง แล้วเล่นไรกันสนุกสนานกัน 2 คน

ในขณะที่พวกเรานั่งทานข้าวแล้วก็เม้าท์นี่นั่นโน่น
ไม่ก็ถกเรื่องาน เดินช้อปแล้วรีบกลับไปทำงาน
แล้วก็ปั่นๆๆงาน (มีแอบเล่น FB-msn เข้าพันทิปเป็นระยะๆ555)

ว่าไปความสุขมันอยู่ที่ใจ (เหมือนล้อคอินพี่ท่านนึงในนี้เลยนะคะ ^^)
อยู่รอบๆเรานี่แหละค่ะ เนอะๆ...
บางทีเราอาจจะครุ่นคิด จะลืมบางอย่างไป...
ลองมองดูรอบๆข้างเรากันดูนะคะ

นี่เราพร่ำเพ้ออะไรนี่ -_-"
ลองไปดูกันนะคะ
เราว่าเพื่อนๆหลังจากดูจบก็คงมีความสุขเหมือนกับเราค่ะ

^__________________^
(ปล. เราไม่ใช่ม้านะคะ  แต่เราเป็นปู :P)

จากคุณ : poojo_ke
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 53 21:32:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com