Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือครับ จำชื่อหนังไม่ได้.. ติดต่อทีมงาน

อยู่ดีๆก็นึกถึงหนังเรื่องนี้ขึ้นมา แต่นึกชื่อเรื่องไม่ออก จะไปหาซื้อมาเก็บไว้ ขอความช่วยเหลือพี่ๆช่วยหน่อยครับ

แนว : หลอน ฆาตกรโรคจิต สยองขวัญ
  เนื้อเรื่องเท่าที่จำได้ : เป็นเรื่องของพี่เลี้ยงสาวคนนึงที่ถูกจ้างมาเลี้ยงเด็ก 2 คนในตอนกลางคืน เพราะพ่อแม่ของเด็กๆไปงานเลี้ยงข้างนอก บ้านค่อนข้างใหญ่ ไฮโซ แล้วจู่ๆโทรศัพท์บ้านก็ดึงขึ้น พี่เลี้ยงสาวก็รับโทรศัพท์ แต่ไม่มีเสียงคนพูด มีแต่เสียงหายใจ แล้วเธอก็เริ่มรู้สึกถึงเหตุการ์ณต่างๆที่เกิดขึ้นในบ้าน เธอกลัวมากจึงโทรแจ้งตำรวจ ปรากฏว่าตำรวจตรวจดูแล้วพบว่า โทรศัพท์โรคจิตนั้น โทรมาจากในบ้านที่เธออยู่นั่นเอง (ตอนนี้น่ากลัวมากครับ หลอนสุดๆ) แล้วก็มีการไล่ล่ากัน มันเกมแมวจับหนู สุดท้ายไอ้ฆาตกรโรคจิตนั่นก็ถูกจับ จำคร่าวๆได้ประมาณนี้น่ะครับ ฝากพี่ๆช่วยหน่อยนะครับผม ขอบคุณมากครับ ^^

จากคุณ : JimMysterY
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 53 01:42:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com