Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#### รบกวนบริจาคเลือดให้น้องชมพูนุช ไข่แก้ว โรงบาลสวนดอก ชม #### ติดต่อทีมงาน

#ผมขอกราบขอบพระคุณทุกท่านที่ผ่านเข้ามาช่วยกันโหวตกระทู้นี้ครับ
#ขอให้อานิสงส์จากการกระทำใดๆ ทีุ่ทุกท่านได้กระทำลงไป ช่วยส่งผลให้ทุกๆ ท่านเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป ด้วยเถอะครับ

ขออภัยที่ตั้งผิดหมวดและผิดห้องครับ

หากการกระทำนี้ก่อให้เกิดการขุ่นเคืองระคายใจแก่ท่านใดที่ผ่านมา
ผมขอกราบอภัยมา ณ ที่นี้ครับ

จะว่าจะด่าก็ขอให้มาลงที่ผมคนเดียวนะครับ

ถ้าหลายๆ ท่านผ่านมารบกวนบอกต่อๆ กันด้วยนะครับ

ถือว่าเป็นทำบุญให้กับน้องเขานะครับ
.
.
.
.
ใครเลือดกรุ๊บ ab ช่วยบริจาคให้น้องชมพูนุช ไข่แก้ว
โรงบาลสวนดอก เชียงใหม่ ห้อง icu ช่วยหน่อยนะคะ
ด่วนๆ ค่ะ

สาเหตุและอาการ

รถชนเมื่อคืนวันที่ 24 ที่ผ่านมา
ตับฉีกระดับ 4 + ม้ามฉีก

เราโทรไปที่ รพ.สวนดอก (มหาราชนครเชียงใหม่)ได้ความมาว่า

น้องชมพูนุชยังต้องการเลือดอยู่นะคะ
และยังต้องเฝ้าระวังเลือดออกที่ตับ

น้องอายุ 22 ปี และกำลังเตรียมตัวรับปริญญาอยู่ค่ะ
แต่มาเกิดอุบัติเหตุเสียก่อน

หากท่านใดที่มีเลือดกรุ๊ปเอบี และอยู่จ.เชียงใหม่ หรือใกล้เคียง
มีจิตศรัทธาที่จะช่วยเพื่อนมนุษย์คนนึง ก็สามารถไปที่ "ธนาคารเลือด"
ชั้น 1 ของรพ.สวนดอก นะคะ
แล้วก็ระบุชื่อของผู้รับ คือ นสพ.ชมพูนุช ไข่แก้ว ค่ะ

ทาง รพ.บอกว่า เลือดกรุ๊ปนี้ค่อนข้างหายากด้วยค่ะ

จากคุณ : สรณธรรม

ขอบคุณคุณสรณธรรมมากครับ

Edit 1:เพิ่ม คห.คุณสรณธรรม
Edit 2:เพิ่มข้อความขอบคุณ

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 53 20:46:23

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 53 13:52:32

จากคุณ : ผมแอบดูกระทู้คุณอยู่
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 53 19:01:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com