Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปดูโดเรมอน แต่อึ้งกับหนังตัวอย่าง......... ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนไปดูโดเรมอนมาครับ ที่โรงหนังในห้างแห่งหนึ่งย่านปิ่นเกล้า ทั้งโรงมีประมาณ 20 คนได้ แต่เป็นเด็กๆซะ10กว่าคน ก็คือเกินครึ่งนั่นแหละ ก่อนฉายก็มีหนังตัวอย่างต่างๆมากมาย ไอ้เราก็นั่งดูหนังตัวอย่างไปเพลินๆ

มีทั้งหนังฆ่ากัน เลือดกระฉูด หนังผีไทย ต่างๆนานา

แต่สิ่งที่สะดุดก็คือว่า มีการฉายหนังตัวอย่างเรื่องน้ำตาลแดง2...

ไม่อยากจะสปอยว่า ทีเซอร์อันที่เราดู จุกโผล่ ก้นออก เต้าเป็นเต้า มีฉากโอ้อ้ากันที่ไม่ว่าจะเด็กแค่ไหนก็คงรู้ได้ว่าตัวละครในเรื่องกำลังทำอะไรกันอยู่ แม้มันจะมาเป็นพักๆแค่แวบๆก็เถอะ

เด็กๆเงียบ...

และก่อนที่โดเรมอนจะเริ่มก็มีเรทภาพยนต์โผล่กลางจอว่า ภาพยนต์เรื่องนี้เหมาะกับคนดูทุกเพศทุกวัย

แต่ถามนิดนึงนะว่า ไอ้หนังตัวอย่างมันเหมาะไหม?

ทำไมต้องมาโฆษณาน้ำตาลแดงในเรื่องโดเรมอน ไม่เข้าใจจริงๆ

ส่วนตัวไม่ได้ไม่ชอบหนังเรื่องนี้นะครับ เพราะเห็นว่าภาคแรกก็มีเสียงวิจารณ์ที่ดี และทีเซอร์ของภาค2นี้เค้าก็สื่อออกมาได้สวยงามดี

แต่ก็ต้องยอมรับว่ามันมีฉากล่อแหลมค่อนข้างเยอะ ฉากนอนโป๊ตัวทับกันเห็นด้านข้างเกือบทั้งตัว ฉากถ่ายจากตรงขา+ก้น และฉากจุกโผล่ ถามว่าเหมาะสมกับการให้เด็กดูไหมครับ

แล้วจะจัดเรทกันแทบเป็นแทบตายเพื่ออะไร จะเซนเซอร์นมชิสุกะจังเพื่ออะไร ในเมื่อนมจริงคุณก็เอามาฉายให้เด็กดูได้

ไม่ได้หัวโบราณหรือแอนตี้หนังประเภทนี้ ส่วนตัวว่าถ้าทำออกมาดี หนังเรื่องนี้น่าดูด้วยซ้ำ เพราะมันสื่ออกมาแบบให้แง่คิดอะไรหลายอย่าง ไม่ได้ขายแค่ความโป๊อย่างเดียว  

แต่สำหรับน้องๆเด็กๆเหล่านั่นล่ะ ถามว่ามันเหมาะสมไหมครับ?

เพื่อนๆคิดว่าไงบ้างครับ

***หมายเหตุ ผมได้รับการติดต่อชี้แจงจากผู้จัดการโรงภาพยนต์ดังกล่าวแล้วนะครับ โพสรายละเอียดไว้ที่ความเห็น 188-189 ครับ***

(แก้ไขข้อความเนื่องจากได้รับแจ้ง และโพสไว้ที่ความเห็น165 แต่ โพสหายไปครับ)

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 53 23:37:57

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 53 21:46:31

แก้ไขเมื่อ 29 ต.ค. 53 21:27:44

จากคุณ : Badbiggie
เขียนเมื่อ : 28 ต.ค. 53 09:18:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com