Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อย่างนี้เรียกว่าเซ็นทรัลก็อปงานผมหรือเปล่า ติดต่อทีมงาน

ผมและทีม "คิด" และ "ทำ"
"หลาดปล่อยของ" ที่ภูเก็ต
(หลาดภาษาใต้แปลว่าตลาด)
หลาดของคนรุ่นใหม่ ปล่อยงานศิลปะ งานไอเดีย งานทำมือ
ปล่อยดนตรีและโชว์โดยคนมีของ ปล่อยอาหารไอเดียเด็ดมีที่นี่ที่เดียว
เปิดครั้งแรก 22 ก.ย.ที่ผ่านมา
พอเซ็นทรัลภูเก็ตรู้ข่าว ก็มาเดินในหลาดขอเบอร์แม่ค้า
พอเจอผมก็แนะนำตัวให้รู้จัก ชวนผมไปทำให้
ผมบอกในเบื้องต้นว่า "ผมไม่สามารถทำงานแบบนี้เป๊ะๆเลย ให้กับเซ็นทรัลได้ เพราะมันเหมือนกันการก็อปไอเดียตัวเองไปขายที่อื่นอีก ต้องปรับรูปแบบให้เหมาะกับแต่ละที่ ยินดี แต่อยากให้คุยกันใหม่หมด"
อีกสัปดาห์หนึ่งเขาแอบมาเดินอีก ขอเบอร์แม่ค้าอีก
แล้วก็เอาไปทำที่โฮมเวิร์คภูเก็ต ทึ่งโป๊ะ!!!

ที่ผมว่าไม่เข้าท่าก็คือการก็อปปี้ทั้งแนวคิดการทำตลาด ส่วนประกอบ
และที่สำคัญคือคำในใบปลิวของเขา
ช่างคล้ายคลึงกับ "หลาดปล่อยของ" ของผมซะนี่กะไร

ว้า ยังปล่อยของไม่หมดเลย
มาก๊อปซะละ

ขอกำลังใจหน่อยครับ เราคนตัวเล็กๆ แต่โดนยักษ์บี้แบบนี้ ท้อโคตรๆ

จากคุณ : phuket dog
เขียนเมื่อ : 29 ต.ค. 53 22:15:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com