Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Long กระทู้ Letter] เปรียบเทียบ การ์ตูนเรื่อง The Drifting Classroom กับ ซีรี่ส์เรื่องโปรด Long Love Letter [SPOIL แหง] ติดต่อทีมงาน

[ไม่ได้ตั้งกระทู้มาซะนาน มาตั้งทีเขียนซะยาวเฟื้อยเลยครับ อิอิ]

Long กระทู้ Letter (กระทู้นี้ย๊าวว ยาว )

เนื่องจากเพิ่งอ่านการ์ตูนเรื่อง The Drifting Classroom ,Hyoryu Kyoshitsu จบไปอารมณ์เลยค้างๆอยู่

ผมอ่านเวอร์ชั่นที่แปลเป็นภาษาอังกฤษไปนะครับ เพราะไม่สามารถหาเช่าเวอร์ชั่นแปลไทยได้ (แต่ได้ข่าวว่าตอนนี้มีการจำนำมาพิมพ์เป็นภาษาไทยอีกครั้งแล้ว)

ปกติไม่ค่อยได้อ่านการ์ตูนเท่าไร แต่เนื่องจากชอบเรื่อง Long Love Letter มากก็เลยพยายามไปหามาอ่าน

วันนี้เลยเอาภาพตัวละครจากในเรื่องมาโพสให้ชมกันครับ แน่นอนว่าคงจะ Spoil เนื้อหาบางส่วนนะครับ

ใครที่เคยอ่านการ์ตูนเรื่องนี้ก็มาร่วมแจมกันครับ

เนื้อหาอาจจะมั่วบ้างบางส่วนเพราะเขียนจากความจำอันสะเปะสะปะของ จขกท ดังนั้น ช่วยกันแย้งด้วยนะครับ

ปล.คิดอยู่ว่าจะมาตั้งในห้องซากุระหรือห้องการ์ตูนดี แต่ดูจากเนื้อหาแม้จะเป็นการพูดถึงการ์ตูนเป็นส่วนใหญ่แต่ใจความสำคัญเป็นการเทียบกับซีรี่ส์เรื่องโปรดของผมอย่าง Long Love Letter ดังนั้นมาตั้งในห้องซากุระดีกว่าครับ

จากคุณ : ที่จุดหมาย ยังมีสายรุ้ง
เขียนเมื่อ : 30 ต.ค. 53 18:02:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com