Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนหน่อยครับ ใครพอจะจำชื่อหนังเก่าๆได้บ้าง ติดต่อทีมงาน

มีหนังฝรั่งอยู่เรื่อง อยากหามาเก็บไว้แต่จำชื่อไม่ได้เลย เพราะมันนานมากๆตั้งช่วงยุคปี 70 - 80 ( น่าจะประมาณปี 85-88 มั๊ง )

เนื้อเรื่องมีอยู่ว่า (เอาเท่าที่จำได้นะครับ)   มีปีศาจมาจับตัวน้องหรือลูกของนางเอก (ไม่แน่ใจ) ไปที่ดินแดนของมัน (ปีศาจนี่ก็ไม่น่ากลัวมากนะ ดูเท่ด้วยซ้ำ เป็น คนแต่งชุดดำ ผมยาวๆ ผู้ชาย) ส่วนเด็กที่ถูกจับไปยังคลานอยู่เลย เดินไม่ได้

จากนั้นนางเอกก็ออกไปตามหา แล้วก็เข้าไปในดินแดนของมันซึ่งเหมือนเขาวงกต

เนี่ยผมจำได้แค่นี้ นางเอกรู้สึกจะชื่อ ซาร่า หรือ ซาฮาร่า อะไรสักอย่าง

ส่วนชื่อหนัง ไม่แน่ใจ ว่ามีคำว่า ซาร่า หรือ ซาฮาร่า อยู่ในชื่อด้วยหรือปล่าว
แต่เหมือนเคยได้ยิน หรืออาจจะไม่มีหลอนไปเองก็ได้

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  อยากดูอีกมากๆ มันติดตาอยู่ตั้งแต่เด็กๆ
ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : OBR
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 53 12:52:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com