Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chuang Chuang Family: ภารกิจเยี่ยมญาติครอบครัวซุปตา ติดต่อทีมงาน

ภารกิจเยี่ยมญาติครอบครัวซุปตาเกิดขึ้นจากความตั้งใจจะไปชม Panda Base ทั้ง 4 แห่งในประเทศจีนและบวกแพนด้าเอกซ์โปเข้าไปด้วยจึงเป็นการเดินทางสู่ 5 สถานที่ 5 เมืองใหญ่ของจีนแถมด้วยแวะเที่ยวจิวไจ่โกว

ภารกิจนี้ใช้เวลาเกือบสามสัปดาห์ ไปแบบแพคคนเดียวค่ะ เดินทางด้วยรถสาธารณะทั้งหมด

รายละเอียดแต่ละ Panda Base และ Panda expo จะทยอยทำรีวิวให้ดูแบบละเอียดไปเรื่อยๆนะคะ เพราะรูปทั้งหมดมากกว่า 1600 รูป รวมกับคลิปทั้งหมดที่ถ่ายมาก็ได้กว่า 21 GB มานิดหน่อยค่ะ

กระทู้นี้เอาคลิปมาให้ดูก่อนนะคะ ขอเวลาเคลียร์ภารกิจส่วนตัวแล้วจะทยอยลงรายละเอียดทั้งหมดไม่ว่าจะเป็นการเดินทางหรือข้อมูลของแต่ละ Base ค่ะ

หลายท่านที่ได้อีเมล์รายงานสดแล้วเปิดดูรูปจากอัลบั้มในอีเมล์ไม่ได้ อีกวันสองวันจะทยอยอัพโหลดขึ้นมัลติพลายให้นะคะ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดในภารกิจนี้ไม่รวมค่าตั๋วเครื่องบินแต่รวมไปเที่ยวจิวไจ่โกวด้วยหมดไป 4500 หยวนคิดจากอัตราแลกเปลี่ยนที่แลกไปก็จะประมาณ 21000 บาทค่ะ เผื่อใครสนใจจะไปหาประสบการณ์แบบนี้บ้าง ไม่ยากเกินจะไปค่ะ เพราะเราพูดอ่านเขียนภาษาจีนไม่ได้แม้แต่คำเดียวค่ะ

การเดินทางเราเดินทางเป็นวงกลมโดยเข้าจีนที่เซี๊ยะเหมินแล้วนั่งรถไฟต่อไปฟูโจว จากฟูโจวไปเซี่ยงไฮ้ และ ฉีอาน ด้วยรถไฟ จากฉีอานไปจิวไจ่โกวด้วยสายการบินในประเทศ และจากจิวไจ่โกวมาเฉินตูด้วยรถบัส และกลับทางเฉินตูนะคะ

สำหรับค่าตั๋วเครื่องบินจากกทมเข้าจีนสายการบินโลคอสมีราคาตั๋วถูกสุดอยู่ประมาณไปกลับไม่เกินแปดพันบาทค่ะ

จากคุณ : Alone with out lonely
เขียนเมื่อ : 8 พ.ย. 53 18:16:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com