Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครดู Before Sunrise จบแล้ว ซึ้งแบบตราตรึงบ้างไหมครับ ? ติดต่อทีมงาน

สารภาพว่าเพิ่งเคยดูครับ ทั้งๆที่หนังฉายตั้งแต่ปี 1995
อีธาน ฮอว์คส์ ยังผมมันปลาบอยู่เลย

ผมนั่งดูไปเรื่อยๆ เอ๊ะ สองคนนี้มันจะคุยกันไปถึงไหนวะ
แต่พอยิ่งดู ยิ่งฟัง สิ่งที่พวกเขาคุยกัน และพลางนึกถึงบรรยากาศสองต่อสอง ที่เมืองอย่างเวียนนาด้วยแล้ว

ผมว่ามันโรแมนติก แบบมากๆอะครับ
บทสนทนาก็น่ารัก และตอบโต้กันได้อย่างน่าประทับใจด้วย
ยิ่งช่วงท้ายๆที่ใกล้จบ หลังจากมีเซ็กส์กันแล้ว ตอนที่พระอาทิตย์ขึ้น และทั้งสองคนตกลงว่าจะแยกจากกัน

มันปวดร้าวในใจยังไงไม่รู้ครับ เหมือนกับบางอย่างจะหลุดออกไป

ผมยกให้เป็นหนังโรแมนติกท็อปทรีในดวงใจเลย คือมันเยี่ยมมากจริงๆ ทั้งๆที่เดินเรื่องแบบนั้นก็ตาม และฉากจบที่ต่างคนต่างนั่งรถกลับ พลางไม่รู้อนาคตข้างหน้า ก็แบบสมบูรณ์แบบมากๆ

เลยไปดูคะแนนใน Rottentomatoes ก็ตกใจเลยครับที่ได้ 100 เปอร์เซ็นต์เต็ม (แต่ก็สมควรนะ)

ส่วนภาคต่ออย่าง Before Sunset ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นะครับ
คือจริงอยู่ว่าบทสนทนาก็ดีมากเหมือนเดิม แต่ด้วยวิธีการแบบเดิม ทำให้ดูขัดๆแปลกๆ

และสถานะของทั้งคู่ก็ต่างกันมาก คือตอนนั้นอีธาน ฮอว์คส์ก็โตแล้ว ไม่จำเป็นต้องขึ้นเครื่องกลับทันทีก็ได้ ต่างจากภาค Sunrise ที่สถานการณ์ เวลา และทุกอย่างมันบีบไปหมด

มันก็ดีที่เห็นทั้งคู่เล่นด้วยกันอีก แต่ภาค Sunset ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ครับ

ใครดูเรื่องนี้แล้วก็มาคุยกันนะครับ

จากคุณ : ปล่อยใจ
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 53 04:07:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com