Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

My girl friend is Gumiho... ใครที่ดูแล้วหรือกำัลังดูมาแชร์กันเถอะครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

พอดีเพิ่งไปสอยเรื่องนี้มารับชม
ยังไงก็อย่าเพิ่งสปอล์ยนะครับ เพราะยังดูไม่จบ

ตอนแรกที่เห็นเรื่องนี้ก็อยากดูเลย เพราะลีซึงกิแสดง  ชอบเป็นการส่วนตัว

ไม่ได้คาดหวังว่าตัวซีรี่ส์จะสนุกหรือไม่ แต่ก็แอบคิดว่าเนื้อเรื่องแบบนี้ต้องน่าสนใจอยู่แล้ว

พอเอาเข้าใจก็ไม่ผิดหวัง

ชินมินอาเป็นจิ้งจอกที่น่าสงสารจริงๆ หางของนางเลิศมากต้องยืนปรบมือให้  

เล่นเป็นผู้หญิงซื่อๆ เซ่อๆ ที่ไม่น่ารำคาญเลยซักนิด กลับน่ารัก น่าเอ็นดู แล้วก็น่าร้องไห้ตามเป็นที่สุด

เพลงเพราะสุดยอด ไม่อินก็ต้องอิน ไม่ซึ้งก็ต้องซึ้ง

เนื้อเรื่องชวนติดตามตลอดๆ ดูแล้วน่ารักน่าหยิกแก้มพระเอก อั๊ยๆ

พระรองก็หล่อซ้า~ ออกมาแต่ละตอนนี้อยากเอาหัวใจขว้างหน้าจอ อุ๊บส์

อีกคนที่นั่งนึก นอนนึก พยายามจะระลึกให้ได้ว่า นูน่าของชาแทวุงเคยแสดงเรื่องอะไรมาก่อน มีไฝที่จมูก หน้าตา่น่ารัก (แต่ตอนนี้ก็แอบคอเหี่ยวไปบ้าง) ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะครับ

ชอบเซอร์ไพรส์ของเรื่องนี้มากครับ โชคดีที่ได้ดูอีกเรื่องนั้นแล้ว ก็เลยพอจะเข้าใจ

ชอบผู้กำกับแล้วก็น้า/ป้า (คนแปลซับทำสับสน) มากๆๆๆ ไม่ได้ดูซีรี่ส์แล้วขำกร๊ากๆ แบบนี้มากนานแล้ว เรื่องนี้พอตลกก็ตลกแบบจริงๆ จังๆ  เศร้าก็เล่นน้ำตาไหลพรากเลยจริงๆ

สรุปโดยรวมคือชอบมากครับ ไม่ผิดหวังที่ไ่ด้ดู แม้บางอย่างจะขัดใจไปบ้าง ก็เบาๆ เท่านั้น

ใครที่ดูแล้วหรือกำลังดูอยู่มาแชร์ความคิดเห้นกันนะครับ ดูคนเดียวแล้วมันเหงา

******* อีกนิดครับ ใครมีวอลเปเปอร์สวยๆ จากเรื่องนี้ก็ทั้งขอความกรุณาทั้งขอรบกวนช่วยโพสต์หน่อยนะครับ จะเอาไปตั้งหน้าจอ ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ย. 53 07:47:02

จากคุณ : Jeremizz
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 53 06:38:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com