Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#209# -- NewS-- Yamapi Solo Concert in Thailand..it's just too good to be true{แตกประเด็นจาก A9902811} ติดต่อทีมงาน

เปิดบ้านฉลองข่าวดี

พีพีของพวกเรากำลังจะมาเมืองไทย กรี๊ดดดดดดดดด

23-24 Thailand, Bangkok, Thunder dome

ความฝันที่จะได้เห็นพีพีโบกมือทักทายพวกเราแบบนี้กำลังจะเป็นจริง

จากคุณ : +ordinary imp+
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 19:39:58

ติดต่อทีมงาน
ความคิดเห็นที่ 178

หวัดดีค่ะทุกคนนนนนนนนนนนน

หลังจากได้ฟังไฟล์พี่โป่ง ตอนนี้อยากดูแล้วค่ะ
หนุ่มๆรั่วได้ใจจริงๆ

ว่าแต่ไปดูคอนในโรงแรม ต้องแจ้งเค้ามั้ยคะ ว่าขอห้องที่ห่างผู้คนน่ะค่ะ

จากคุณ : แมวเหมียวเริงร่า
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 53 22:21:51

ความคิดเห็นที่ 179

ช่วงนี้สะใภ้โคยาม่ารวมตัวกันสุดชีวิต
แปลไดพี่เคย์ซะหน่อย

LOVE 612
2010.11.22

สวัสดีครับ

วันนี้ ผมไปฟูกูโอกะโดยเรื่องบินเที่ยวแรกแต่เช้าเลยครับ
ไปถ่ายรายการ "news every" ครับ

ผมมีรายงานข่าวที่โรงเรียนเนสเซอรี่แห่งนึงครับ!!

อย่างที่คาดไว้ ผมรักเด็กครับ พวกเค้าน่ารักน่าชังมาก

ผมอยากให้คุณได้เห็นจัง

และในตอนเย็นวันนี้ ผมมีstage play เพราะฉะนั้น เดี๋ยวผมกำลังจะกลับไปล่ะครับ

ตอนนี้ผมอยู่ที่สนามบินฟูกูโอกะ
มีร้านขายของที่ระลึกเยอะแยะไปหมด สนุกดีครับ!!

เมื่อวานนี้ ผู้อ่านข่าวทุกคนของ "news every" มาดู stage play ของผมด้วย

มันคือ every-ai ครับ

หลังจากการแสดงจบลง พวกเค้าเข้ามาที่ห้องแต่งตัว

Jinnaiซังทำท่าเลียนแบบ Shigeto (เลียนแบบเสียงหัวเราะน่ะครับ)  และพวกเราก็หัวเราะกันเสียงดังเลย!!

นอกจากนี้ ในวันก่อน โยโกยาม่าคุง ผู้จัดการโรงแรม  Room 0 ก็มาดูแสดงด้วยครับ

เค้าบอกผมหลายอย่างว่าเค้าคิดยังงัยและยังบอกว่า
"มันดีมากๆ เลย!" บอกเป็น 10 รอบได้ครับ!

แล้วเค้าก็บอกผมด้วย
"มันดีมากเลย โคยาม่าเก่งมากเลย"!!★

ผมดีใจสุดๆ เลยครับ

ผมให้เสื้อยืด Room 0 staff T-shirt ที่ผมทำให้แก่โยโกย่าม่าคุง
และผมก็บอกเค้าว่า "พยายามให้ดีที่สุดกับหนังเรื่องใหม่นะ!"

ผมมีความสุขครับ!!
ขอบคุณมากครับ!!

เทโกชิก็มาดูผมเช่นกัน เดี๋ยวผมจะเขียนเกี่ยวกะเค้าครั้งหน้านะครับ!!

ครับ เดี๋ยวผมต้องขึ้นเครื่องล่ะ ไปเดอะ โกลบ โตเกียวด้วยกันนะครับ 

จากโคยาม่าที่แสนจะกระฉับกระเฉงครับ

จากคุณ : dewlala
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 53 22:54:15

ความคิดเห็นที่ 180

ดิวจ๊ะ เสียงเรียกเคกับเงะในไฟล์นั่น ไม่ใช่เสียงพี่กับเพื่อนพี่นะจ๊ะ!!

เพราะรอบแรกเนี่ยพี่กับเพื่อนดูกันคนละฟาก อย่างที่บอกแล้วแหละว่าพี่อยู่ฝั่งยามาชิตะ ส่วนเพื่อนอยู่ฝั่งมาสึดะ (เอ๊ะ ทำไมชั้นต้องเรียกนามสกุลเต็มๆด้วยฟะ) ปกติเวลาอัดเสียง พี่จะไม่กรี๊ดเลยค่ะ เวลาเมนตัวเองมาใกล้ๆ จะใช้วิธีกัดลิ้นไม่กรี๊ด อุดปากบ้าง จิกแขนตัวเองบ้าง (ฟังดูซาดิสต์ยังไงไม่รู้) จึงเป็นที่มาว่าทำไมถึงให้น้องๆฟังได้แค่รอบนี้รอบเดียว 555+

เพราะรอบอื่นนอกจากอัดได้ไม่ครบแล้ว ยังเต็มไปด้วยเสียงพี่กับเพื่อนพี่ในอาการโคม่าอ่ะค่ะ โดยเฉพาะเพื่อนอิชั้นสาหัสมาก เรียกเคจังแข่งกะคนรอบข้างเต็มไปหมด น่ากลัวสุดๆ

เสียงที่ได้ยินน่ะ สาวญี่ปุ่นรอบๆทั้งนั้น แสดงว่ารอบตัวพี่มีแต่เมนโคยะชิเงะอ่ะดิ สาวๆพวกนี้เรียกตลอดเวลาตั้งกะต้นจนจบ แล้วก็พร้อมเปลี่ยนเมนเรื่อย ใครมาใกล้ๆ ก็เรียกหมดอ่ะนะ

บ้านเราคึกคักดีจัง มีน้องฟอยกับน้องหงมาร่วมเวิ่นเว้อกับหนุ่มๆ น้องฟอยมาบ่อยๆจ้ะ พี่ๆชอบ คงไม่บอกให้หยุดทีหรอก คงอยากให้มาถี่ๆ น้องเมนท์แต่ละทีฮาสุดๆ

น้องหงก็เหมือนกันนะคะ คุยไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็จำพี่ๆได้เองแหละ

ลูกเกด เมนท์ซะเศร้าเชียว เดี๋ยวลูกเกดก็ได้ไปดูนิวส์ทั้งวง ได้เห็นพียะของหนูแล้วนะ เห็นหกก็ต้องดีกว่าเห็นแค่หนึ่งชิมิ ใจเย็นๆน้า

ฮาน้องฟอยเรื่องเต๊ะอ่ะ ลีดเดอร์เป็นของพรีเมี่ยม มัสสึเป็นของตาย ส่วนเคจังเป็นของใหม่ พี่ว่าเคจังเนี่ยไม่ใหม่ แต่เป็นของตายแหงแก๋ของเต๊ะมัน ส่วนมัสสึเนี่ยเรียกว่าอะไรดี ยิ่งกว่าของตายอีก คือรอรับกลับบ้านเสมอไม่ว่าเต๊ะจะไปแฮ่ดที่ไหนมากกว่า

ติ๊กจังและสาวๆที่จะไปดู LIVE! ด้วยกันนะจ๊ะ มีข้อเสนอมาใหม่ คือเพื่อนอิชั้นเนี่ยเธอคงปลงหรือประชดไม่รู้ได้ ชีบอกว่าเชิญใช้บ้านชีดูไปเลย ไม่คิดตังค์ ฮ่าๆๆ ทีวีบ้านเธอจอใหญ่ จะกรี๊ดยังไงก็เชิญ เธอจะออกจากบ้านไปซักสี่ชั่วโมงให้พวกเรากรี๊ดให้หนำใจ แต่บ้านชีอยู่ตั้งแจ้งวัฒนะอ่ะ จะไหวเหรอเนี่ย

คือตอนนี้กำลังหาโรงแรมอยู่จ้ะ ติดต่อแถวสยามอ่ะแหละ คือเพื่อนคนนี้มีกิ๊กเป็นพีอาร์อยู่โรงแรมแถวนั้น เลยบอกให้ช่วยหาที เธอก็เลยเสนอ (รึประชดไม่รู้) มายังงี้

จากคุณ : Shizuka chan
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 53 22:57:03

ความคิดเห็นที่ 181 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค๊าาาาาา

เฮ้ออออ หลังจากมีทติ้งหนุ่มๆ ตอนนี้หนูเจอปัญหารุมเร้า เห้อออ (ขอบ่นหน่อยน่ะค่ะ อ่านข้ามๆไปก็ได้ค่ะ) คนเงียบๆ มนุษย์สัมพันธ์แย่ๆเนี้ย น่ากลัวจังเลยค่ะ แต่คนที่นิสัยหลับหลังเนี้ย ไม่ไหวค่ะ รับไม่ได้ 55555

วันนี้หนูมาแนวโมดเซ็งค่ะ เห้อออ เจอปัญหาไม่ซ้ำวัน ทั้งๆที่อาทิตย์นี้เปิดเรียนมาแค่สองวันเอง
ปล่อยไปค่ะ เรื่องไม่เป็นเรื่อง เราไม่สน 5555 ตอนนี้เรามาสนหนุ่มๆดีกว่า กรี๊ดดด

ขอต้อนรับหงน่ะค่ะ (อายุเื่ท่ากันเลย) ไม่ต้องกลัวค่ะหง เค้าบ้านทุกวันเดี๋ยวก็จำได้ค่ะ ว่าแต่วันที่ 26 มาดูหนุ่มๆกันใน LIVE! LIVE! LIVE! กันไม๊ค่ะ (ยังหาที่ดูไม่ได้แต่ชวนก่อนเลย 5555)

น้องฟอย ถึงพี่เคย์จะไม่ใช่ที่สุดในดวงใจพี่ แต่พี่ขอเอี่ยวกินเกี๊ยวซ่าด้วยได้ป่ะ 5555

พี่โป่ง พี่ชวนสาวๆเข้าโรงแรมเหรอค่ะ จะไปทำอะไรหนุ่มอ่ะพี่ ไม่ดีน่ะ เด๊วคนอื่นเค้ารู้หมด ว่าแต่ โรงแรมใหนค่ะพี่ เด๊วหนูตามไปด้วย อิอิ

พี่ดิว หลังจากออยได้ฟังไฟล์เสียงที่พี่โป่งอัดมาเนี้ย ออยก็อยากได้แผ่นเร็วๆเหมือนกันค่ะ นั่งนับวันรอแล้วเนี้ย อยากดูมากกกกกกก ได้ยินเสียงกรี๊ดสาวๆแล้วแบบ ลุงค๊า ช่วยเลื่อนวันขายให้เร็วกว่านี้ได้ไม๊ อยากได้แร้ว แต่ตอนนี้ขอปกคอนก่อนแล้วกันค่ะ จะได้ทำใจ ไม่แน่ลุงอาจเซอร์ไพรส์เหมือนปกคอนไดมอนอีกก็ได้ 55555

จากคุณ : chocoku
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 53 23:13:35

ความคิดเห็นที่ 182

สวัสดีตอนเช้าค่ะ

ไดตี๋เต็มไปด้วยคนรักเคจังทั้งนั้น  ท่าทางตี๋จะปลาบปลื้มมากนะเนี่ย  ทุกคนชมทั้งนั้นเลยอ่ะ  เดาว่าตอนเขียนไปต้องหน้าบานไปแน่ๆ  คนรักเคจังอย่างเราก็หน้าบาน(กว่าเก่า)ตามไปด้วย ^^  จะรออ่านครั้งหน้าที่จะเขียนถึงคู่ควงที่มาดูนะ  นังหนูเต๊ะจะออดอ้อนเคจังยังไงบ้างน้า

น้องออย...สู้ๆจ้ะ  คนที่มีนิสัยลับหลังเนี่ยน่ากลัวจริงๆด้วยอ่ะ  ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงน้า  แล้วก็เข้ามาสูบพลังจากบ้านนิวส์บ่อยๆละกันจ้า

พี่โป่ง....เพื่อนพี่โป่งสุดยอดเลยค่ะ  ใจดีดั่งมหาสมุทร  ใช่เพื่อนคนที่เป็นซุปเปอร์แฟนของเคจังรึเปล่าคะ?  ถ้าใช่นี่เสียดายจริงๆที่เฟริสท์ไม่ได้มีโอกาสไปเยี่ยมบ้านคนดัง

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 06:32:43

จากคุณ : wHatEVeR-1sT
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 06:31:31

ความคิดเห็นที่ 183

แปลไดหล่อค่ะ  เด๋วนี้ชักไม่ค่อยจะเขียนนะลีดเดอร์

10-11-22

PM 9:37

สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมทำงานเสร็จแล้วและก็อยู่ที่บ้านล่ะ

กำลังทำอาหารง่ายๆอยู่ฮะ

จริงๆแล้วอาหารที่ว่าก็เป็นแค่ข้าวเปล่าธรรมดาน่ะ(หัวเราะ)

ผมกะว่าจะตอกไข่โปะลงไปบนข้าวด้วย(หัวเราะ)

จากข้าวเปล่าธรรมดา  หล่อใช้เสน่ห์ปลายจวักทำให้มันกลายเป็นข้าวหน้าไข่(ดิบ)  เลิศมากค่ะ  แต่ว่ากินไข่ดิบแบบคนญี่ปุ่นเนี่ยเรายังไม่สามารถทำตามได้จริงๆ -_-"

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 06:44:51

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 06:43:02

ความคิดเห็นที่ 184

สวัสดีตอนเช้าค่ะ

น้องออย คนแบบนี้มีอยู่มากมายจ้ะ พอหนูโตขึ้นแบบพี่ (เอ่อ ผ่านร้อนผ่านหนาวมาหลายสิบปีแบบพี่อ่ะนะ) ก็จะเจอคนไม่น่ารักมากขึ้นๆ คิดซะว่าเป็นบททดสอบชีวิตละกันจ้ะ

เฟิร์สท์ มอร์นิ่งค่ะ ดีใจจัง ตื่นมาก็ได้อ่านไดของหล่อเลย เพื่อนที่จะเปิดบ้านให้คนนี้มิใช่เพื่อนที่เป็นแฟนเคจังจ้ะ เธอคนนี้รู้ว่าพี่อยู่ในลัทธิเจมานับสิบปี พอให้ช่วยหาโรงแรม เธอก็เสนอบ้านมาให้แบบประชดๆ อ่ะ แต่พี่ทำเป็นไม่รู้เรื่อง ฮ่าๆๆๆๆ

ถ้าหาไม่ได้จริงๆ เอาบ้านเธอก็ละกัน ไหนๆก็ไหนๆ

น้องออย (อีกที) ถ้าทำได้อ่ะนะ พี่ก็อยากลากหนุ่มบางคนในนิวส์เข้าโรงแรมเหมือนกันแหละ (ต๊าย ยายนี่คิดไม่ดีแต่เช้า) ถ้าจะทำไม่ลง ก็คงมัสสึอ่ะ เพราะน้องดูอินโนเซนท์เกินกว่าพี่จะคิดไม่ซื่อ ฮี่ๆๆๆๆ

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 08:10:34

ความคิดเห็นที่ 185

อรุณซาหวัด โป่งและสาวๆบ้านนิวส์

เค้า(ไหนก็ไม่รู้)บอกว่าวันนี้จะกลับมาเริ่มหนาว(ตรงไหนเนี่ย)

ชอบคุณโป่งและ 1St แปลไดมาให้อ่านจ๊ะ

น้องออย ~เรื่องไม่หนุกแบบนั้นอย่าเก็บมาคิดให้เปลืองพื้นที่หัวใจ
ผ่านเลยไป
เก็บใจไว้คิดถึงหนุ่มๆให้มีความสุขดีกว่านะ  

น้องลูกเกด ~ มาเชียร์ให้น้องไปเมกาอีกคน เผื่อตอนนั้นอิจินมันยังเพ่นพ่านอยู่โน่น
หรือมีคอนฯอีกรอบ นู๋อาจจะได้ไปดูอิจินแบบใกล้ชิดก้อด้าย
หรือมั้ยก้อนู๋กลับมาพอดีลุงจ้อนปล่อยนิวส์มาทัวร์เอเชียอีกรอบพอดี
เสียดายโอกาสไปเมกาอะ อยากไปมั่งจัง

โป่งจัง ~ ประทับใจคุณเพื่อนซุปเปอร์แฟนจังเลยอะ ขนาดยกบ้านใหวๆไปดูคอนกัน ต้องฝากขอบคุณมากๆเลย  
แต่เกรงใจอะ เด๋วเพื่อนบ้านแถวนั้นเขาจะตกใจเสียงพวกเราด้วยว่า
เจ้าของบ้านไม่อยู่
แก๊งค์ตีนแมวเข้าบ้านไม่ได้ยกเค้าแต่ไปนั่งกรี๊ดกัน 555

enjoy & have a nice day คะ

จากคุณ : Tikkiko
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 08:16:41

ความคิดเห็นที่ 186

สวัสดีตอนเช้าค่ะ ^^

พี่ดิว,,ชอบไดเคจังจังเลย ทำให้รู้ว่าเฮียแกเป็นที่รักของทุกคน(รวมทั้งเราด้วย 555) ยูยะได้อภิสิทธิ์พิเศษอีกแล้วอะ...ตาร้อนผ่าวว ว ว

ออย,,อย่าไปคิดให้เปลืองสมองเลยคนแบบนี้ เราก็ไม่ชอบเหมือนกัน พวกเงียบๆเนี่ยน่ากลัวจริง เพื่อนเราตอนเรียนมหาลัยก็มีอยู่คนนึง - -
แล้วก็ขอบคุณที่ชวนนะ วันที่ 26 (ศุกร์นี้มั้ยอ่า??) ยังไม่ชัวร์นะว่าจะได้ไปมั้ย (แต่อยากไป ดูหลายคนสนุกดี ^^) ว่าแต่ปามานกี่โมงอะคระ

พี่ 1st,,แปลไดคุณพีแต่เช้าเลย รู้สึกเหมือนเดี๋ยวนี้คุณพีไม่ค่อยอัพไดเลยอะ (หรือหนูคิดไปเอง~) จะว่าไปไข่ดิบนิ่ก็ไม่ไหวจริงๆแฮะ

พี่โป่ง,,อยากไปดูคอนที่โน้นบ้างจัง..อิจฉาอะ  ตอนไปก็ไม่ใช่ช่วงคอน T^T

นั่งว่างงานอีกแล้ว..เดี๋ยวเฝ้าบ้านให้นะคร๊า รับรองบ้านไม่หายไม่โดนยกเค้าแน่นอน (เพราะหนูเอาไปเองหมดแล้ว XD)

จากคุณ : Koyapi
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 08:58:24

ความคิดเห็นที่ 187

สวัสดีค่า.......

พี่โป่ง น่าสนใจบ้านเพื่อนพี่มากมาย แต่ไกล๊.......ไกลอ่ะ แต่ถ้าทุกคนโอ ดิวก็โอด้วยค่ะ อิอิ

น้องออยขา ไม่ต้องไปสนใจคนอย่างนั้นหรอกค่ะ อย่างที่พี่ๆ บอก พอผ่านร้อนผ่านหนาวไปเรื่อยๆ เราก็จะชินชาไปเองแหละ ยิ่งอายุมากขึ้น เราก็จะเจอคนหลายๆ แบบจ๊ะ ใครร้ายมา เราต้องร้ายกว่าค่ะ (55555++++ ดูมันสอนน้อง พี่ล้อเล่นนะจ๊ะออย) เบื่อๆ เครียดๆ ก็ดูหนุ่มๆ นะจ๊ะ มาคุยกับพวกพี่นี่มา

เฟริสท์ ขอบคุณไดพีพีจ๊ะ ไข่ดิบนี่ เราก็ยังทำใจให้ลองกินไม่ได้ซักทีเหมือนกัน แต่ถ้าอยากจะเป็นแม่บ้านให้ 6 หนุ่มล่ะก็ คงต้องหัดซะแล้ว อิอิ

พี่ติ๊ก พี่โหลดหนุ่มๆ เก่าใหม่มาครบหมดยังคะพี่ ช่วงนี้ดิวขีเกียจอ่ะ (แค่ช่วงนี้เหรอ???) อยากนั่งดูหนุ่มๆ ทั้งวันเลยอ่ะพี่  

น้องหง วันที่ 26 เดือน ธ.ค. จ๊ะ ไปนะ ไปกรี๊ดกัน ช่วงเช้ามีหลายคนจะไปกรี๊ดหนังโทมะกันก่อน แล้วก็ไปกรี๊ดหนุ่มๆ ทีหลัง อาจจะช่วงบ่ายๆ อ่ะจ๊ะ
พี่อยากดูดีวีดีจะแย่แล้วอ่ะ

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 11:27:24

ความคิดเห็นที่ 188

เมื่อตอนเที่ยงๆคุยกับพลอยพลอยคนขยันหาสถานที่ให้เราไปกรี๊ดวันที่ 26 ธ.ค.กัน เธอบอกว่าบิ๊กเอคโค่ตรงอโศกให้ยกดีวีดีไปดูได้เอง ที่นี่ก็ดีในแง่มีของกินด้วยอ่ะนะ

ส่วนโรงแรมก็กำลังพยายามให้เพื่อนหาสุดชีวิต เพราะบ้านเพื่อนที่แจ้งวัฒนะน่าจะไกลไปมั้ย กว่าจะออกจากดูโทมะ ฮู้ย เดี๋ยวได้กินแผ่นดีวีดีเรียกน้ำย่อยซะก่อน

ทีนี้ ใครจะสามารถยกดีวีดีไปด้วยได้จ๊ะ ของพี่ก็ยกได้ แต่หนักนิดหน่อย คิดไปคิดมา ควรจะยกไปซักสองสามเครื่อง เผื่อเครื่องนี้ต่อไม่ได้ เราก็ยังมีสำรองเนอะ ว่ามั้ย

ติ๊กจัง เอ็นจอยวันพุธด้วยนะจ๊ะ โหลดรายการหนุ่มๆไปถึงไหนกันแล้วเอ่ย

น้องหง 26 ธ.ค.โน่นจ้ะน้อง ศุกร์นี้ดีวีดียังไม่ออก แม้พี่จะอยากให้ออกซะวันนี้เลย อยากดูหนุ่มๆเหลือเกิน คิดถึงจนบอกไม่ถูก เฮ้ออออออ

วันนี้ร้อนจะตาย ออกไปกินข้าวเมื่อกี้หน้าเกือบไหม้ ใครบอกอ่ะว่าจะเริ่มหนาวอีก ไม่จริ๊งงงงงงง

เอ่อ เมื่อวานลองไปสอนนักศึกษาชั่วโมงนึง หูย อาจารย์ดิว อาจารย์เฟิร์สท์ขา มันช่างเหน็ดเหนื่อยซะเหลือเกิน พูดเยอะจนรู้สึกพลังในตัวถูกสูบออกไปเกือบหมด สอนเสร็จหมดสภาพ เป็นครูเนี่ยไม่ง่ายเลยแฮะ

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 14:22:34

ความคิดเห็นที่ 189

เออ พลอยพลอยให้ลงชื่อวันมีท 26 ธันวาจ้ะ จะดูว่ามีทั้งหมดกี่คน จะได้บอกบิ๊กเอคโค่เค้านะ

Baan News Meeting#5
ตอน LIVE! LIVE! LIVE!
26 ธันวาคม 2553

ภาคเช้า : ไปดู Hanamizuki หนังของโทมะ+กักกี้ ที่ลิโด
ภาคเที่ยงถึงเย็น : กรี๊ดหนุ่มๆเจ้าของบ้านในคอนเสิร์ต LIVEx3 ที่บิ๊กเอคโค่ อโศก (เขียนไว้ก่อนละกันนะ)

1.พี่โป่ง
2.พลอยพลอย
3.ปิ๋ม
4.ดิว
5.ติ๊ก
6.ออย
7.เมย์
8.ลูกเกด

มีใครเพิ่มอีกมั้ยค้า แจ้งได้เลยค่ะ^^

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 14:29:26

ความคิดเห็นที่ 190

สวัสดีค่า

ช่วงนี้แว๊บมาบ่อยมาก

พี่โป่ง เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยมากค่ะพี่ กรุณาอย่าเพิ่งใส่ชื่อหนูลงค่ะ ลูกเกดยังไม่แน่นะคะ เพราะวันที่ 27 ลูกเกดมีสอบค่ะ ถึงพี่ ๆ จะบอกแล้วบอกอีกว่าแกควรจะอ่านหนังสือเก็บไว้ก่อนก็เถอะค่ะ ก็พยายามปรับอยู่นะคะตอนนี้ แต่มันเป็นช่วง ฮีโร่ริมขอบผาน่ะค่ะ มุขนี้ใคร get มั่ง -*- Buzzer Beat น่ะค่ะ ลูกเกดขอเวลาหน่อยนะคะ ^-^;

น้องฟอย พี่อ่านของน้องแล้วฮามากกกกกกกกกก มากซะจนกลัวคนข้าง ๆ จะด่าว่าแกเป็นอะไรมากมั้ย มาครั้งหน้าพี่ว่าพี่ฟังหนูเล่าดีกว่า ขำสุด ๆ

พี่ติ๊ก ไล่ลูกเกดไปเมกาอีกคนและ กะฮุบคุณพีไว้ใช่มะ -*- ล้อเล่นค่ะ ตอนนี้ลูกเกดตัดสินใจอย่างแน่วแน่แล้วค่ะว่า ลูกเกดจะเก็บตังค์เพื่อผู้ชายทั้ง 6!! ไม่ใช่ snow white กะคนแคระทั้ง 7 นะเอ้อ!!! ถึงจะเสียดายแต่ก็ไม่เสียใจแล้วค่ะ ใจจริงก็อยากลองทำอะไรหลาย ๆ อย่างเองที่เมกาด้วย อ้อ พี่พลอยเคยคุยกะพี่ปื๋มด้วยว่า พี่ปิ๋ม ๆ ทำไงดี น้องลูกเกดจะเอาเงินไปดูจินที่เมกาหมดแล้ว 5555 แต่คิดว่าตอนนี้จินยังไม่มีคอนหรอกมั้ง กว่าจะปล่อยซิงเกิ้ล อัลบั้มที่ญี่ปุ่นอะไรงี้ แต่ถ้าได้ไปดูก็จะดีมาก กลับมาไทยก็มาดูคอนคัตตุน แล้วก็หาทางไปดูคอน NEWS ชีวิตนี้ชั้นมีแต่คอนเสิร์ต!!!!!.....สนใจไปทำงานหนักในโรงแรมด้วยกันมั้ยพี่ 555

พี่ออย ใจเย็น ๆ น้า ทนได้ก็ทนไป อย่าไปยุ่งกะเค้าดีกว่า แล้วปกไดมอนด์น่ะอย่าเซอร์ไพรส์จะดีกว่านะ ไม่งั้นเดี่ยวลูกเกดว่า bomb ไปเซอร์ไพรส์ถึงหน้าบ้านลุง -*-

จากคุณ : Karafuruboy
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 14:50:46

ความคิดเห็นที่ 191

สวัสดีรอบบ่ายค่ะ

สอนหนังสือมันเหนื่อยจริงๆค่ะพี่โป่ง  เฟริสท์สอนวิชาละสามชั่วโมง  สอนเสร็จหมดทั้งพลังกายและพลังเสียง  กลายเป็นคนเสียงแหบเสน่ห์ไปชั่วคราว

วันนี้ว่างงาน  ขอแปลไดหล่ออีกวันค่ะ

10-11-23

PM 4:41

วันนี้ผมมีงานตั้งแต่เช้าเลยล่ะ

ถึงแม้ท้องฟ้าจะเริ่มครึ้มในช่วงสายๆ

แต่พอหลังช่วงบ่ายไปอากาศก็เริ่มดี  

พลอยทำให้ผมอารมณ์ดีตามไปด้วย (อ่านเผินๆเหมือนพลอยพลอยของบ้านนิวส์เป็นคนทำให้หล่ออารมณ์ดี 55++)

ช่างเป็นวันที่วิเศษจริงๆ

ตอนนี้ผมต้องไปอัดเสียงแล้วล่ะ

ดูเหมือนว่าเส้นเสียงของผมจะดีด้วยนะ

ถ้าผมร้องออกมาได้ดีตามที่ต้องการก็คงจะเยี่ยมไปเลย (^^)

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 15:41:07

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 14:56:57

ความคิดเห็นที่ 192

สวัสดีค่า ณ จุดนี้เหมือนจะไม่มีใครอยู่บ้านเลยตอนนี้~

พี่ออย นอกจากเกี๊ยวซ่าเรายังมีราเม็งพร้อมเลยนะจ้ะ!!! 555555 ฟอยเคยเจอคนนิสัยแบบนี้นะ แบ่งเซลล์ได้หรืออย่างไร? ทำได้แค่ปลงจริงๆ ถ้าเลี่ยงไม่ได้ที่ต้องเจอ โลกคือละคร สุนทราภรณ์เขาว่าไว้น่ะ . . ~ แต่พี่ออยน่าจะลองยิ้มหวานให้เขาเหล่านั้นซักสองสามที เดี๋ยวมันจะงงกับเราไปเอง มันจะเริ่มไม่เข้าใจและสับสนชีวิตว่าเราจะเอาไงกับมันแน่ ลองดู 555+

พี่เฟิร์ส หนูล่ะชอบ เสียดายไม่ได้เยี่ยมบ้านคนดัง เนอะๆ สำหรับคนเมนคุณเคจังอย่างเราๆแล้ว การที่รักและทุ่มเทแบบนี้ เพื่อนพี่โป่งนี่วีไอพียังน้อยไปค่ะ เป็นไอดอลของหนูเลยอ้ะ 555+
ขอบคุณสำหรับไดพี่หล่อด้วยน้าา จะอัดเสียงแล้วเหรอ? ไวอะไรเช่นนั้น แม่ยกรวยออกมาติดๆก็มีจ่าย มาเลยจ้ะ มีอะไรขนมาให้หมด ฮึ่ยยยย

พี่ลูกเกด อย่าเครียดมาบ่อยๆ เดี๋ยวฟอยเชิญยิ้มจะเล่นตลกให้ดูดีมั้ย จะได้เฮฮาคึกครื้น นี่หนูก็มีงานงอกเงย สอบเยอะแยะ เครียดจนหัวหงอกแบบไม่ต้องพึ่งไฮไลท์ ก็เลยเข้ามาป่วนที่นี่สนุกสนาน เดี๋ยวค่อยกลับสู่ความจริงอันโหดร้ายง่ะ T^T

พี่โป่งงง มัสสึเขามีคติว่า เพราะรักไม่ใช่การครอบครอง ไง~ น่าสงสารจริงๆ
อยากดูคอนเสิร์ตด้วยยยย แต่หนูไม่รู้ชะตาชีวิตตัวเองเลย ถ้าหนูโผล่ไปแบบงานมีตอีกจะได้มั้ยอะคะ . . แฮ่

กรี๊ดดด ไดตี๋ เอ๊วะรี่ไอ~ พูดถึงจินไนซัง หน้าเหมือนบัซไลท์เยียร์ toy story เนอะ? *โดนเตะ* ไม่มีใครคิดเหมือนหนูเหรอ?!!!?
เห็นรูปที่พี่ดิวแปะแล้วก็คิดถึงโอชาเระแมนหัวทองๆ
ตอนนี้เป็นซารารีแมนเต็มตัวไปแล้ว ผมดำสุภาพแต่หน้าก็ยังคงผิดระเบียบอยู่ดีนะคุณเคอิจิโร่เนี้ยะ 55+  ขอบคุณสำหรับไดน่ารักๆน้าาา เด็กๆกะเคจังนี่ดูเข้ากันดีเนอะ ไม่ใช่รักเด็กแบบนั้นนะแต่ดูแบบ "เป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน" มากกว่า .  . .*ฮา*  ติงต๊องงงงแบบนี้น่ะนะ อ๊ายยย

คิดถึงพี่ๆทุกคนมากเลยง่ะ จู๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

จากคุณ : Froid_1991
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 17:01:52

ความคิดเห็นที่ 193

ไหนๆ ก็ ไหน น้องขอเอาหลานพี่เคจัง มาแปะหน่อยแล้วกัน น่ารักม๊ากกกกกกก
หน้าเหมือนเคจังรึเปล่า???

จากคุณ : Froid_1991
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 17:04:30

ความคิดเห็นที่ 194

พี่โป่งขา คอนเฟิร์มเหมือนเฟริสท์ การสอนหนังสือเหนื่อยจริงๆ พี่ ทุกเย็นดิวหมดสภาพสุดๆ ค่ะ งานเหมือนสบายเนอะ

นั่นดิ พีพีเค้าเริ่มอัดเสียงแล้วเหรอนี่ เตรียมสูบเงินสาวๆ ใช่มั๊ยจะพ่อรูปหล่อ

น้องฟอย เชื่อไม่เชื่อ พี่เป็นแฟนคลับอ่านเมนท์น้องไปซะแล้ว 5555+++ พี่นั่งหัวเราะคนเดียวจริงๆ นะ
รูปหลานเคย์จังน่ารักจังเลย แก้มน่าหยิกสุดๆ

น้องลูกเกด น้องฟอย เอาไว้ใกล้ๆ 26 ค่อยบอกก็ได้มั๊ง เป็นช่วงสอบพอดีใช่ป่ะ อ่านหนังสือล่วงหน้าเยอะๆ นะจ๊ะ

นี่ๆ เห็นลิสต์เด็กจอนนี่ที่จะออกโคฮาคุกันแล้วใช่ป่ะคะ เด็กๆ NYC ได้ไปอีกปีอ่ะ เด็กๆ เป็นหลานรักปู่จอนของจริงใช่ป่ะนี่

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 18:11:40

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 18:10:07

ความคิดเห็นที่ 195 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค๊าาาาาาาา

แหะๆๆ เมื่อวานมาโมดเซ็งไปนิด แต่ยังไงก็ขอบคุณสาวๆมากน่ะค่ะสำหรับความคิดเห็นต่างๆ ตอนนี้ออยก็เริ่มไม่คิดอะไรมากแล้วหล่ะค่ะ หันมาสนใจหนุ่มๆยังรู้สึกดีกว่าเยอะเลย 55555

พี่เฟิร์ส หล่อเนี้ย ช่างคิดจริงๆน่ะ เสน่ห์ปลายจวักจริงๆ เอาข้าวเปล่าโปะไข่ดิบ อื้ม น่ากิน(รึเปล่า) ^____^

พี่โป่ง ออยก็ว่างั้นแหละ มัสสึเนี้ยดูอินโนเซ้นจริงๆแหละค่ะ เลยโดนยูยะมันหลอกนัวเนี้ยอยู่ได้เรื่อยๆ 555 ว่าแต่พี่ไปสอนมา เป็นไงบ้างค่ะ นักเรียนทุกคนน่ารัก(แบบหนู)ไม๊ค่ะพี่ (พี่โป่งบอก : น้องคิดไปเองรึเปล่าว่าน้องน่ารัก)

พี่ติ๊ก โหลดไฟล์หนุ่มๆไปถึงใหนแล้วค่ะพี่ หนุ่มๆเรียกร้องหาพี่อยู่น่ะ โดยเฉพาะพี่เรียว ดูงานพี่แกเยอะแยะเหลือเกินอ่ะ แฟนๆเริ่มตามไม่ทัน อิอิ

พี่ดิว ออยเข้าบ้านนี้มาทีไรไม่มีวันใหนไม่ยิ้มค่ะพี่ ถึงไม่ได้โพสแต่อ่านที่แต่ละคนโพสกันก็มีความสุขแล้วค่ะ ยิ่งมีรูปหนุ่มๆ แปลหนุ่มๆ เนี้ย ยิ่งรู้สึกดีเข้าไปใหญ่ค่ะ

หง วันที่ 26 ธ.ค. น่ะจ๊ะ ถ้าว่างก็ไปกันน่ะ ไปนั่งดูหนุ่มๆกัน ^^

น้องลูกเกด พี่ว่าน้องคิดอย่างนั้นดีแล้วจ๊ะ เก็บเงินไว้เยอะๆแล้วไปตามล่าดูหนุ่มๆทั้ง 6 คนไปเลย

น้องฟอย ฮ่าฮ่าฮ่า อื้ม มาพร้อมเซ็ทเลยน้อง เกี๊ยวซ่ากับราเมน อิ่มพอดี แต่ถ้าจะยิ่งให้อิ่มเนี้ย ต้องทานไปพร้อมพี่เคย์แค่สองต่อสอง รับรองพี่อิ่มทิพย์ไปถนัดตาเลยจ๊ะ 55555 (แม่บ้านพี่เคย์ตามตบเป็นแถวๆ)
หลานพี่เคย์น่ารักมากเลยจ๊ะฟอย น่ารักกันทั้งคู่เลย ทั้งพี่เคย์และหลาน 555

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 22:19:39

ความคิดเห็นที่ 196

หวัดดีค่ะ ทุกคน
น้องออย หลังบ้านจ้ะ

พี่โป่ง ดิว เฟริสท์ เป็นกำลังใจให้คะ เป็นอาจารย์นี้ไม่ง่ายเลยเนอะ ดูวุ่นวายด้วย

น้องหง เดือนหน้าไปกรี๊ดด้วยกันนะ^^

ลูกเกด  พี่ไม่ได้ไล่นะ แต่พี่ว่ามันเป็รโอกาสที่ดีนะ

พี่ติ๊ก หนูส่งให้น้องแล้วนะคะ

น้องฟอย พี่ก็คิดถึงหนู เดี๋ยวพี่จะทำรูปเต๊ะให้คุณแม่เป็นพิเศษเลยนะ

เรื่องสถานที่ยังไงก็ได้คะ

จากคุณ : แมวเหมียวเริงร่า
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 22:27:46

ความคิดเห็นที่ 197 ติดต่อทีมงาน

ทุกคนค๊าาาาา calendar นิวส์ เตรียมดูดตังค์จากสาวๆอีกแล้วค๊าาาาาา

http://www.pal-shop.jp/app/detail.php?mskmno=P95020037

พี่เมย์ หนูหลังบ้านไปน่ะค่ะ ^___^

แก้ลิงค์ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ย. 53 00:42:14

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 23:12:08

ความคิดเห็นที่ 198

หวัดดีคับทุกคน ช่วงนี้พยายามเลิกวิตกจริต ตั้งใจทำงานกันต่อไป ไม่งั้นเดี๋ยวได้โดนไล่ออกก่อนพีพีมา

น้องเมย์ - โทโมะเนี่ยโทโมะฮิสะแล้วอ่ะ คนนั้นชื่อโทมะจ้า ใช่คนที่เล่นเป็นเพื่อนพระเอกนั่นเลย
(แปลกจัง ทำไมใครๆก็ชอบจาก hana kimi ตอนนั้นที่ดูพี่ยังหลงอิชุนอยู่เลย เพิ่งจะมาอินเลิฟตอน maou นี่เอง)

ส่วนหนังของเจย์ กะจะเป็นจัดเป็นงานมีทครั้งต่อไป ว่าจะชวนสาวบ้านนิวส์ไปเพิ่มยอดอาเจย์ ฮ่าๆ

น้องหงจ๋า - ลืมบอก น้องลงทะเบียนหน่อย ขั้นตอนไม่ยุ่งยาก
ชื่อ :
ล็อกอิน :
เมน :
แค่นี้แหละน้อง เดี๋ยวพี่อัพชื่อให้ แล้วน้องก็จะได้เข้าร่วม(แกมบังคับ)เข้าตระกูลโคยาม่าอย่างถูกต้องตามกฎหมาย

น้องฟอย - เห็นมั้ยเมนเค เค้าต้องเมนพีพีกันทั้งนั้น น้องรีบเพิ่มพีพีเข้าไปเลย ถือซะว่าซื้อเคแถมพีพีก็ได้ (พีพีช็อค)

ดิวจ๋า - ขอบคุณมากมาย เดี๋ยวพี่จะตามไปสูบเด็กๆ อยากให้มียูนิตยูมะกะยูโตะอ่ะ คือยามาดะกะจิเนนก็น่ารักนะ
แต่น้องๆเค้าโหลดแป๊กไปนิด แอบกลัวว่าอนาคตน้องจะสูงมากกกเหมือนพี่เรียว (หยอกเล่นนะคะพี่เรียว)

น้องลูกเกด - น้องฟอยปลอบว่า  ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ แต่พี่ขอบอกว่า ชีวิตแค่โดนทำร้าย ฮ่าๆ (ดูมันซ้ำเติมน้อง)

พี่โป่งขา - แจ้งวัฒนะเลยเหรอ ไกลอ่ะพี่ โปรดเห็นใจเด็กฝั่งธน
ส่วนเครื่องเล่นดีวีดี เดี๋ยวเค้าจะเอาไปอันนึง หัวดีอ่าน zone 2 ออกแน่ๆ
แต่ตอนนี้กำลังคิดอยู่ มันมีแบบพกพาอันเล็ก แต่เล่น backward ไม่ได้
เลยไม่ค่อยได้ใช้ เพราะปกติดูหนุ่มๆทีไรเจอช็อตเด็ดต้องรีกลับไม่รู้กี่รอบ
เลยอาจจะเอาอีกเครื่องไปใหญ่หน่อย เพื่อหกหนุ่มอันเป็นที่รัก
เดี๋ยวจะลองโทรถามที่ร้านก่อน ถ้าเรื่องสายโอเค จะได้ไม่ต้องเอาเครื่องไปเผื่ออ่ะพี่โป่ง เดี๋ยวบอกอีกทีละกัน

สอนวิชานิวส์ศาสตร์สิพี่ รับรองไม่มีเหนื่อย อิอิ

น้องออยจ๋า - ขอบอกว่าที่ดิวบอกนั้นถูกต้องที่สุดค่ะ >>ใครร้ายมา เราต้องร้ายกว่าค่ะ>>  ในเมื่อเค้าทำไม่ดีกับเรา ทำไมเราต้องดีกับเค้า
ชีวิตมิใช่ซีรี่ย์เกาหลีที่ตัวร้ายกะกลับใจหรือโดนยิงตาย ที่สำคัญดีแค่ไหนก็ไม่มีพระเอกมาเห็นใจ (เริ่มเน่าแล้ว) เพราะฉะนั้นไม่ต้องเลยน้อง อย่าได้แคร์เค้า

พลอยพลอย - เครื่องยังลงโปรแกรมยังไม่เสร็จอีกเหรอ

ลืมไปว่า จิ้มไฟล์พี่โป่งมาแล้วนี่นา เอามาเปิดกล่อมมั่งละ

เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 23:51:41

ความคิดเห็นที่ 200

ตามลิงค์น้องออยไปไม่ได้อ่ะ แต่ calendar มาให้เสียตังส์อีกแล้ว (ถึงแม้จะซื้อมาไม่เคยได้ใช้)

ขอแจ่มๆแบบปีที่แล้วนะ เอาแบบวันละรูปเลยยิ่งดี

ต้อนรับน้องหง พร้อมเป็นกำลังใจให้เฟริส์ท (หรือสนองนี้ดตนเอง ฮ่าๆ)

น้องฟอยขา แน่ใจนะว่าไม่สนพีพี ^^

เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 53 00:13:49

ความคิดเห็นที่ 203

สาวๆขา บ้านหนักแล้ว ไปเวิ่นเว้อหนุ่มๆกันต่อที่บ้านใหม่กันเถอะค่ะ

เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 53 00:50:27

ความคิดเห็นที่ 204 ติดต่อทีมงาน

แปะบ้านใหม่ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 25 พ.ย. 53 00:58:32

เขียนเมื่อ : 25 พ.ย. 53 00:56:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com