Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ธิราชเจ้าจอมสยาม+มาลัยสามชาย)ภาพวังต่างๆในนิตยสารแพรวค่ะ ติดต่อทีมงาน

เผอิญรับนิตยสารเช่ามาเป็นชุดอ่านที่บ้านค่ะ แต่เป็นการรับย้อนหลังสักเดือนหนึ่ง ฉบับที่นำมาให้ชมนี่ มาจากคอลัมน์ 1,000 เดียวเที่ยวได้ ของนิตยสารแพรว ฉบับหน้าปกพระปิยมหาราช ครบรอบ 100 ปี สวรรคต ก็เผอิญเห็นคอลัมน์นี่แล้วมีรูปถ่ายของวังต่างๆ ที่เคยปรากฎให้เห็นทั้งในสารคดีธิราชเจ้าจอมสยาม และ มาลัยสามชาย จึงได้สแกนมาให้เพื่อนๆ ได้ชมกันค่ะ

คอลัมน์ 1,000 เดียวเที่ยวได้ ตอน พักเที่ยว เลี้ยวชมวัง เขาทำให้เข้ากับคอนเสร็ปนิตยสารที่ครบรอบสวรรคตของ ร.๕ เขาจึงได้พาไปชมตอนวังต่างๆ ที่สร้างในรัชสมัยของพระองค์ค่ะ

หน้าแรก เป็นวังบางขุนพรหมค่ะ วังที่เป็นของเจ้านายของคุณพี่เทพ ราชศักดิ์ นั่นเอง

จากคุณ : Anemone2526
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 12:21:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com