Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>กระทู้เฉพาะกิจ,หมาก Mark#59 "พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ" VS ปฐพีฯมีซับจีนแล้วนะตัวเอง{แตกประเด็นจาก A10025547} ติดต่อทีมงาน

หมากครับ (มโนเองว่าหมากตอบว่า "ครับ")
หมากรู้ไม๊ แม่ยกตายเกลื่อนเมื่อได้ยินประโยคนี้
ถึงแม้ว่าหมากจะไม่ได้หมายถึงแม่ยกก็ตาม กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ
(ดับฝันแม่ยกกันเห็นๆ)

แล้วหมากรู้ไม๊ครับว่าตอนนี้ ปฐพีที่รัก มีซับจีนแล้วนะครับ
หวังว่าอีกหน่อยจะมีละครหมากพูดจีน พูดเขมรบ้างนะครับ

จัดไป ประโยคได้ใจแม่ยก

จากคุณ : พู่ระหง
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 53 11:36:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com