Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Yes or No : อยากดูก็ดูเลย!! คู้มค่ะ!! ปล.กระทุ้สำหรับทุกเพศและทุกวัยนะคะ ติดต่อทีมงาน

Yes Or No : อยากรักก็รักเลย

ไปดูมาแล้วค่ะ

ไม่สปอยนะคะ แค่อยากเขียนถึงความรู้สึกที่มีต่อหนัง

จริงๆ ตั้งแต่เห็น ทีเซอร์ก็คิดไว้แล้วว่าอยากดู เพราะน้องนักแสดงน่ารักกันเกือบทั้งหมด

และก็เป็นช่วงวัยนักศึกษา คิดว่าไปดูคงได้กลิ่นความรักในรั้วมหาลัยและคงได้ย้อนวัยนึกถึงความรู้สึกสมัยนั้นบ้าง

ก็เลยตัดสินใจดู

น้องออม น่ารักมากค่ะ เล่นเป็นพายได้ น่ารัก และก็เห็นชัดเวลาแสดงออกถึงความรู้สึกออกมาเป็นธรรมชาติดี

และตอนเสียใจ น้องต้องเล่นเป็นคนที่ไม่ยอมรับความรู้สึกตัวเอง แต่สุดท้ายก็พ่ายแพ้ น้องปล่อยตัวเองให้ล้มลงไปกับพื้น

ฉากนี้ขนลุกค่ะ

ส่วนน้องติ๊นา ก็น่ารักค่ะ  ยังมีความเป็นผู้หญิงน่ารัก ๆ ให้เห็นในบางมุมบางฉาก น้องเพิ่งเล่นเรื่องแรก ที่จริงไม่คาดหวังกับน้องมาก แค่คิดว่าหน้าตาน่ารักดี

แต่จริงๆ แล้ว สายตาน้องกับรอยยิ้มเล็ก ๆ ที่มุมมปากน้องนั่น เต็มที่เต็มทางมากค่ะ(ยิ้มตามไปทุกฉากเลย)

ยิ่งเวลาที่เสียใจ น้องตาแดง เหมือนกลั้นจะไม่ให้ร้องไห้ แต่ก็เจ็บเจียนขาดใจ

น้องทำได้ดีมาก

อินกันไหม ก็ร้องไห้กันเยอะนะคะในโรงหนัง (สังเกตตอนเราแอบยกมือขึ้นมาเช็ดน้ำตา คนแถวข้างๆ กับข้างหน้ายกพร้อมกันโดยไม่ได้นัดหมาย)

^___________^

เนื้อหาดีค่ะ เป็นความสับสนในช่วงวัยรุ่นที่ทุกคนต้องผ่านมาแล้ว เพียงแต่ผ่านกันมาคนละอย่างไม่เหมือนกัน

การตัดสินใจว่าจะรักหรือไม่นั้น เราทุกคนเลือกใช้เหตุผลต่างกันอยู่แล้ว

ชอบหนังเรื่องนี้ที่ตัวเอกทั้งคู่มีครอบครัวเป็นที่ยึดเหนี่ยวของปัญหา

มีปัญหา คิดถึงแม่  ไปกอดพ่อ  ชอบมากค่ะ

นักแสดงท่านอื่นๆ ก็แสดงได้ดีตามบทค่ะ ไม่เว้นกระทั่งน้องเนิร์ด เราชอบตัวนี้เป็นพิเศษ แค่ยืนเฉยๆ ก็ฮาแล้ว

..

ไปดูหนังเรื่องนี้  เป็นเรื่องแรกที่ไม่รำคาญเสียงพูดคุยกันในโรงหนัง

เราคุยกันจริงๆ ค่ะ

มันเหมือน เราหลุดปากกันมาเอง

เวลาน้องติ๊นาอ้อน ก็จะมีเสียง อึ๋ออ(น่าจะหมายถึงน่ารัก)

หรือเวลาที่มีมุขตลก เราก็ขำกันไปด้วยเวิ่นเว้อไปด้วย

เช่น ตบหัวทิ่มเลยอะ  อันนี้เราหลุดปากไปเอง แล้วคนอื่นๆ ในโรงก็หัวเราะ

ส่วนเวลาเศร้า ก็อย่างที่เล่าค่ะ มีแต่คนยกมือขึ้นมาพร้อมกันโดยไม่ได้นัดตลอด ^^'

คือ เหมือนทุกคนอินไปกับหนังอยู่ในหนังโดยไม่ได้สนใจเสียงรอบข้างเลย ไม่มีเสียงจิ๊จ๊ะ รำคาญ หรือเสียงอะไรที่แตกแยกกัน

กล้าพูดว่าทุกคนในโรงมีอารมณ์ร่วมกับหนังมาก ๆ (อยากบอกให้คนทำหนังได้ยินจังค่ะ)

และสำหรับเลิฟซีน

น้องแสดงสีหน้าได้น่ารัก และคิดว่าดีมากสำหรับเรา

มันเป็นช่วงอายุของความสับสนโดยแท้เลยนะคะวัยนี้

ยิ่งกับเรื่องแบบนี้ มันน่าจะยากที่จะแสดงออกมา  แต่น้องสองคนแสดงได้ดีทีเดียว

หนังไม่ได้ทำภาพซูมชัดหรือจาบจ้วง แต่ทำให้ออกมาเห็นถึงความรู้สึกที่มีอยู่ข้างในของเด็กสองคน..ที่รักกัน

น่ารักพอประมาณและเหมาะสมกับวัยของหนังค่ะ(ขอแสดงความเสียใจกับคนที่คิดว่าจะได้ดูอะเบละฮึ่มนะ ฮ่ะฮ่ะ)

..

พี่อิน  พี่แวน  คุณแม่  คุณพ่อ  มีบทคนละไม่มาก แต่แสดงออกมาได้ถึงบุคลิกตัวแสดงชัดเจน

ภาพสวย สถานที่น่ารัก แล้วก็ชอบมุมกล้องที่สื่ออารมณ์ดีค่ะ

โดยรวม ชอบมาก และไม่เสียดายเงินเลยสำหรับหนังไทยค่ะ

อยากให้ทุกคนได้ลองหาชมดูนะคะ ถ้ากลัวเสียดายเงิน ก็ใช้ DTAC ซื้อหนึ่งแถมหนึ่ง

หรือถ้าใช้ AIS ก็ใบละ 60 บาทเท่านั้นเอง (แต่ดิฉันดูที่นั่งด้านหลังกำลังสบายตา 170 ชอบนั่งข้างหลังๆ ค่ะ)

หนังไม่ได้จำกัดเพศนะคะ  เราเป็นคนดู ก็อย่าได้จำกัดเพศให้หนังเลยค่ะ

เวลาที่เราหลงรักใครสักคน ลึก ๆ แล้วเราก็หาเหตุผลไม่ได้หรอกว่าทำไมเราถึงรัก

บางทีก็วัยต่างกัน  บางทีก็พื้นฐานครอบครัวต่างกัน บางทีก็ฐานะต่างกัน

หลายครั้งหลายหนที่เรารัก  คนที่ไม่สมควรจะรัก  หรือคนที่ไม่คู่ควรจะรัก

แต่เราก็ทำอะไรไม่ได้ เพราะเรารักไปแล้ว กว่าจะเลิกรักได้ ก็ล้มลุกคลุกคลานกันไปตั้งเยอะ

และบางครั้งก็เลิกรักไม่ได้เลยตลอดชีวิต

ความรัก ไม่ได้ให้สิทธิเราเลือกหรอกนะคะ  เพราะว่าความรักต่างหาก .. ที่เลือกเรา

ลองไปดุนะคะ แล้วบางที.. ผีเสื้อในท้องของคุณอาจจะเผลอหลุดออกมาอีกครั้ง.. ก็ได้

^_____________^

แอบติ :  

คิดว่าพี่อินชี้นำน้องค่ะ 55

แล้วก็ ฉากหลายฉากในทีเซอร์หายไปนะคะ  ไม่เข้าใจ ในทีเซอร์มีแต่ในหนังไม่มีอะ

ทีเซอร์ของหนังค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=W1gk-9crl3A&feature=related

Ost : เพลงประกอบหนัง ร้องโดยน้องออม กับน้องติ๊นาค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=DSGJULiZ8zs&feature=related

MV เพลงประกอบ แต่เนื้อหาไม่เกี่ยวกับหนังค่ะ
http://www.youtube.com/watch?v=GyP212bG9JQ

จากคุณ : jeroy
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 53 09:26:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com