Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วัยรุ่นฮิตซื้อกระต่ายเป็นของขวัญปีใหม่ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ลูกสาว

เมื่อเช้าได้ยินข่าวว่า หนังสือพิมพ์ และโทรทัศน์มีการพูดถึงการซื้อกระต่ายให้กันเป็นของขวัญปีใหม่ เลยค่อนข้างเป็นกังวล

เลยอยากจะฝากบอกต่อๆ กันค่ะ ว่าก่อนจะซื้อกระต่า่ยเป็นของขวัญให้ใคร หรือแม้แต่จะซื้อมาเลี้ยงเอง ควรศึกษาหาข้อมูลเรื่องกระต่ายก่อน และคนที่เราซื้อให้ก็ควรจะพร้อมที่จะรับผิดชอบดูแลชีวิตน้อยๆ นั้นไปอีกหลายปีค่ะ

หากอยากได้กระต่ายไว้ เป็นศิริมงคล ซื้อสินค้ารูปกระต่ายน่ารักๆ กันดีกว่าค่ะ หรือร่วมทำบุญกับบ้านโพรงกระต่าย พันทิปก็ได้นะคะ เรามีสินค้าน่ารักๆ รายได้ทำบุญให้กระต่ายทั้งหมดค่ะ

อีกเรื่องที่อยากจะฝากคือ กระต่ายแคระ โตเต็มที่ไม่เกิน 6 ขีดตามในข่าวนั้น ไม่มีจริงนะคะ แวะอ่านกระทู้นี้ได้เลยค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10072603/J10072603.html

จากคุณ : แม่หมีตัวอ้วน
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 53 15:47:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com