Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ขอความช่วยเหลือ] ตามหากระทู้เก่าที่รวบรวม Print Ads ชุดนี้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราไปตั้งกระทู้ไว้ที่ห้องสวนลุมฯแล้วค่ะ เพราะจำได้ว่าอ่านกระทู้ดั้งเดิมที่นั่น
แต่เพราะเฉลิมไทยมีหมวดแวดวงโฆษณา เลยคิดว่าหลายคนอาจจะพอนึกออกบ้าง

เรากำลังตามหาเซ็ต print ads ที่ต้องตีความค่ะ ถ้าจำไม่ผิด เคยเป็น FWMด้วยเหมือนกัน

รูปภาพในกระทู้ ยกตัวอย่างเช่น เด็กพยายามตักน้ำจากถังใสใบใหญ่
ด้านล่างมีเหรียญสุมๆไว้ แต่น้องเอื้อมตักไม่ถึง เพราะน้ำตื้นเกิน

คือเขาชักชวนให้เราช่วยกันหยอดเหรียญ เพื่อให้ปริมาณน้ำในภาชนะเพิ่มสูงขึ้น น้องจะได้สามารถตักน้ำได้

ยังมีอีกหลายสิบรูปเลยค่ะ แต่เรานึกไม่ออก
มีใครพอนึกได้เลาๆ หรือเซฟเก็บไว้บ้างไหมคะ

รูปด้านล่างเป็นหนึ่งในกระทู้ที่เราหาได้เจอ google ค่ะ

จากคุณ : ธีรนัยน์
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 53 19:11:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com