Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่าเช้านี้ เรื่องของทหารชุดเก็บกู้ที่โดนระเบิด เราก็มีเรื่องเล่าค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อเช้าได้ฟังเรื่องเล่าเช้านี้ ปรากฎว่าชุด body suite ที่ให้ทหารใส่เป็นชุดที่หมดอายุแล้ว แต่ถึงจะใส่ชุดทหารก็คงไม่รอดค่ะ เพราะขนาดตำรวจยืนอยู่ 80 m ยังเสียชีวิตค่ะ

มาเรื่องเล่าของเราบ้าง

ในวันที่เกิดเหตุระเบิด พี่สาวของเราพร้อมกับลูกชายขับรถกระบะผ่านจุดที่เค้ากำลังกู้ระเบิด  พี่สาวขับผ่านปุ๊บ หลานชายเราหันไปมองที่เค้ากำลังกู้ระเบิด ก็ระเบิดทันที ขาของทหารได้ลอยข้ามผ่านรถกระบะพี่สาว.....

นับวันเศร้าใจค่ะเพราะเป็นบ้านเกิด เหมือนรัฐบาลและผู้เกี่ยวข้องจะทอดทิ้งเจ้าหน้าที่เหล่านี้ทุกที ทุกที ประชาชนตัวเล็กๆคนนึงไม่สามารถจะทำอะไรได้นอกจากพิมพ์เหตุการณ์เหล่านี้ผ่านหน้าคอม ถึงทหาร ตำรวจ เค้าไม่ใช่ญาติเรา แต่เราก็สะเทือนใจค่ะ เพราะเหตุการณ์ครั้งนี้เหมือนส่งคนไปตาย อุปกรณ์ตัดสัญญาณโทรศัพท์ก็ใช้ไม่ได้ หุ่นยนต์เก็บกู้ก็ใช่ไม่ได้

ถ้าเป็นไปได้ อยากจะขอร้องท่านที่เกี่ยวข้อง กรุณาสนับสนุนอุปกรณ์ เจ้าหน้าที่เหล่านี้จะได้มีความเสี่ยงน้อยลงเถอะค่ะ หรือไม่อย่างนั้นก็ยกให้โจรเถอะค่ะ นับวันคนตายเป็นใบไม้ร่วง ไม่มีค่าอะไร

สำหรับเราไม่รบกวนอะไรมากค่ะ รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยกดโหวตค่ะ เรารู้ว่าเสียงประชาชนตัวเล็กๆคนนี้มันคงน้อยมาก แต่ก็จะตะโกนเท่าที่ตัวเองตะโกนบอกได้ค่ะ

จากคุณ : puh
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 54 19:29:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com