Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

และแล้วก็ถึงเวลาไทยฟีเวอร์ เมื่อมาริโอ้มาทำสาวปินส์หวั่นไหว!!! ติดต่อทีมงาน

ถึงเวลาไทยฟีเวอร์กันบ้างละครับพี่น้อง หลังจากที่กระแสละครและภาพยนตร์ไทยไปดังที่จีน ไต้หวัน มาคราวนี้ เป็นแดนตากาล็อก ฟิลิปปินส์แล้วครับ ตอนนี้ผมก็ทำงานที่นี้ครับ ซึ่งก่อนหน้านี้ ก็มี พอลล่า(อดีต แฟนผม อิอิ) มาโด่งดังมาก่อน อีกทั้งยังเคยมีข่าวกุ๊กกิ๊ก กับมาร์ค เนลสัน ดาราฟิลิปปินส์อย่างที่เพื่อนๆ น่าจะเคยได้ยินนะครับ

ล่าสุดก็เป็น มาริโอ้ ที่เริ่มมาทำให้สาวปินส์หวั่นไหวแหละครับ จากเรื่อง รักแห่งสยาม และ ตามมาด้วย สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่ารักครับ อ่อๆ แต่หนังทั้งสองเรื่องไม่ได้เข้าโรงฉายที่ฟิลิปปินส์นะครับ แต่เป็นการโพสต์วีดีโอผ่านเฟซบุ้ค( ลองเซิร์สว่า I love movies)และมีซับเป็นอังกฤษด้วย มีคนฟิลิปปินส์เข้ามาดู แสดงความคิดเห็นกัน สวยปินส์บางคนให้ความเห็นว่า มาริโอ้ หน้าตาละม้ายคล้ายกับ  Josef Elizalde ดาราฟิลิปปินส์ครับ แต่ผมว่าไม่เหมือนนะ(เหมือนตรงไหนฟระ) ฮ่าฮ่า ยังไงลองเปรียบเทียบดูละกันคับ ในที่สุดก็ได้เวลาพี่ไทยแล้วคร้าบบบบบ

จากคุณ : Albus Severus Potter
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 54 19:07:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com