Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนเม้าท์เรื่อง "สะบายดีหลวงพระบาง2" หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ผิดหวังมาก ๆ ....เพิ่งได้ดู VCD เรื่องหลวงพระบาง2 (เรย์) ดูแล้วง่วงนอนค่ะ คือมุขไม่ขำเลย และดูพระเอกบ้าบอเฉอะแฉะเกินไปไหม (สู้ภาคเก่าอนันดาเล่นไม่ได้) ความหมายของภาคนี้คือ เป็นที่มา (แรงบันดาลใจ) ของภาคที่อนันดาเล่นใช่ไหมค่ะ...ที่สำคัญดู VCD แล้วแทบไม่รู้เรื่องเพราะภาษาลาว (ไม่มี subtitle) ส่วนสถานที่ลาวใต้ก็ค่อนข้างน้อย มีแค่ วัดพู,คอนพะเพ็ง,ปากเซ เท่านั้นเอง เนื้อหาดูหลวมมากไม่ค่อยสมเหตุผล (พระเอกรับจ้างถ่ายรูป-วิดิโองานแต่งงานในลาว) และที่สำคัญนางเอก ใช่คำลี่คนเดิมไหม ทำไมหน้าบวมขึ้นมาก กลมนูนตรงแก้มมากเลยค่ะ (จขกท. เพิ่งกลับจากเที่ยวลาวใต้มาดูเรื่องนี้ไม่ค่อยซาบซึ้งเท่าที่ควร)

จากคุณ : ป้าบางแค
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 54 15:36:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com