Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะไปทัวร์เกาหลี ไปกับบริษัทไหนดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

เราแพลนไว้ว่าจะไปเกาหลี เร็วๆๆนี้ ก็กำลังหา detial อยู่ว่ายังไงดี เพราะเราไม่เคยมีประสบการณ์ไปกะัทัวร์ อยากจะถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ค่ะ
1. ไปกับทัวร์ที่เขาโฆษณาว่า 18900 แล้วบอกว่าไม่รวมภาษี ถ้ารวมแล้ว คิดราคาจริงๆเท่าไรกันแน่คะ
2. ไปทำพาสปอร์ต ไปทำที่ไหน ราคาเท่าไร
3.แล้ว ตำรวจตรวจคนเข้าเมืองที่เกาหลีเข้มงวดมากไหมค่ะ บริษัททัวร์บอกว่าถ้าไม่ผ่านด่านนี้ เขาจะไม่รับผิดชอบ แล้ว เขาตรวจยังไงเหรอค่ะที่ไม่ให้คนเข้า
4. สรุปแล้ว จะต้องมีเงินเท่าไรค่ะ ถึงไปเกาหลีได้ (ไม่รวม ค่าช็อปปิ้งนะ)

กรุณาช่วยตอบด้วยนะคะ ของคุณค่ะ

จากคุณ : porkeaw2010
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 54 11:38:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com