Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำอนิเมที่ไม่ใช่สาย Yaoiแต่สาววายควรดูเพื่อหาความแอ๊บวาย และความโฮกกกก #8. (สปอยล์นะคะ) ติดต่อทีมงาน

*ตั้งแต่คราวนี้เป็นต้นไปเราเอาชื่อเรื่องออกจากหัวกระทู้ค่ะ เพื่อหลีกเลี่ยงดราม่าจากแฟนเรื่องนั้นๆ เพราะกระทู้ที่ผ่านๆมามีคนด่า เพราะบางคนเขาไม่ชอบวาย (ขนาดบอกแล้วว่านี่แค่จิ้นเองนะ ไม่ใช่ว่าเรื่องนั้นๆมันจะวายจริงๆ)

เรื่องที่จะแนะนำคราวนี้ คือ เรื่อง

#8. Major

ขอบอกไว้ก่อนว่าอนิเมที่แนะนำทั้งหลายเป็นอนิเมตั้งแต่เก่าไปจนถึงใหม่แต่ไม่ใช่อนิเมสาย Yaoi อาจเป็น Shounen-aiอ่อนๆมากถึงมากที่สุด หรือไม่ใช่สายวายเลยก็ได้ บางเรื่องนางเอกก็อาจมีเป็นตัวเป็นตนอยู่ทนโท่ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นเราจะมองไม่เห็นพวกเธอ เพราะเรามองแต่หนุ่มๆด้วยอารมณ์อยากจิ้นวาย

เนื้อเรื่องย่อ
เรื่อง Major เป็นมังงะเกี่ยวกับกีฬาเบสบอลโดย อ.ทาคุยะ มิตสุดะ มีจำนวนยาวเหยียดถึง 78 เล่มจบ (เล่มจบเพิ่งออกเมื่อเดือนธันวาปีก่อนเองค่ะ) อนิเมมีความยาวถึง 6 ซีซั่น มีจำนวนถึง 154 ตอน เป็นมังงะและอนิเมเบสบอลที่จัดว่าสุดยอดที่สุดในสายนี้แล้วค่ะ แต่สาวๆไม่ค่อยรู้จัก ส่วนมากรู้จักกันแต่เรื่อง Ookiku Furikabutte (เรื่องนี้เราค่อยกล่าวถึงภายหลังนะคะ) ทั้งๆที่เราว่าเรื่อง Major สนุกกว่า Oofuri นะคะ ตัวละครหลักหน้าตาดีกว่าด้วย  เนื้อเรื่องก็จะเป็นการตามติดชีวิตพระเอก ฮอนดะ โกโร่ ที่เข้าสู่เส้นทางเบสบอลตั้งแต่อายุ 5 ขวบ อยู่อนุบาล ยันเข้าประถม มัธยมต้น มัธยมปลาย ไปเมเจอร์ลีกที่อเมริกา  จนแต่งงานมีลูกมีเต้าเลยค่ะ เรื่องนี้ถ้าเปรียบเทียบกับ Oofuri นี่บ้าพลังกว่าเยอะ พระเอกขว้างลูกเร็วแรงสุดๆ พระรองก็จอมทำโฮมรัน ดูแล้วมันส์สะใจมากๆ

จากคุณ : amamizu
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 54 21:04:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com