Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณ ปปัญญา เรณูครับ ที่ทำให้พ่แม่ผมหัวเราะ ติดต่อทีมงาน

หลังจากไม่ได้ดูหนังกับพ่อแม่มาเป็นปี พออ่านในพันทิพเลยเล็งเรื่องนี้จะพาพ่อกับแม่ไปดููแต่ต้องรอเนื่องจากพ่อแม่ผมต้องไปต่างจังหวัด กลัวจะออกโรงเหมือนกัน โชคดีโรงแถวบ้านยังเหลืออีกสองรอบ

ไปดูมารอบคืนวันเสาร์สามทุ่มครับ คนประมาณ 60% ของครึ่งโรง

แต่ขอบอกว่าเสียอารมณ์ Major มากๆครับ
Major บางกะปิครับ ผมว่าตัวอย่างหนังก็ควรจะมีการจัด Rate ด้วยนะครับ เด็กๆ ไปดูผมไม่อยากจะนึกภาพเลย เนื่องจากตัวอย่างมีฉาก ญ โจ่งครึ่ม เลยครับ จำไม่ได้ว่าเรื่องอะไรเป็นหนังฝรั่งฆาตรกรรม ถัดมาเป็นตัวอย่างเรื่อง ศพเด็ก ถ้ามีใครพาลูกหลานเด็กๆไปดูมีร้องกลางโรงแน่ๆ กรุณามีความรับผิดต่อสังคมด้วย

ผมเสียเงินที่นั่งละ 140 เสียเวลาดูโฆษณาไปครึ่งชั่วโมง สุดท้าย ฉายผิดเรื่อง กลายเป็นเรื่อง chipหาย ซะงั้น ทีแรกนึกว่าตัวอย่างเลยนั่งดูไปสิบนาที มีคำว่า here มากกว่า 20 รอบ หนังอะไรเนี่ย จนมีคนเดินออกไปบอก พนง  (คนข้างหน้าผมพูดเลยว่า "chipหาย จริงๆ")

กว่าจะได้ดูหนังหงุดหงิดสุดๆ แต่พอได้ดูหนังจบ แทบไม่มีใครใส่ใจเลยครับ

ใครพ่อแม่มาจากภาคอีสานขอแนะนำให้พาพ่อแม่ไปดูครับ (ไม่รู้จะออกโรงไปหมดรึยัง) ขนาดผม เกิด โต กทม ยังว่าสนุกเลย น้องเรณูนี่ให้ใจไปเลย

แผ่นออกพ่อผมคงซื้อเก็บอีก (หรืออาจจะซื้อแจกอีีกต่างหาก)

จากคุณ : KhunGong
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 54 15:13:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com