Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

EXCLUSIVE : สัมภาษณ์คุณแม่แก้ว + ณเดชน์ คูกิมิยะ ..."สถาบันครอบครัว" มันยิ่งใหญ่กว่าที่ใครจะคิด ติดต่อทีมงาน

ต่อไปนี้เป็นบทสนทนาของ จขกท กับ คุณแม่แก้ว ซึ่งเพิ่งคุยโทรศัพท์ไปเมื่อไม่เกิน 5 นาทีนี้นะคะ

หลังจากใจเต้นตุ๊มๆ ต่อมๆ อยู่นานว่าคุณแม่จะรับสายหรือเปล่า ปรากฎว่าเสียงเพลงรอสาย "จะต้องทำยังไงแบบไหนให้เธอมารัก" ซึ่งเป็นเสียงที่ลูกชายของคุณแม่ร้องดังได้แค่ประโยคเดียวคุณแม่ก็รับแล้ว

จขกท- คุณแม่คะ หนูโทรมาให้กำลังใจคุณแม่กับน้องค่ะ

คุณแม่ - โอ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จขกท - รบกวนฝากกำลังใจให้ณเดชน์ด้วยนะคะ
คุณแม่ - ได้ค่ะ จะบอกให้ ขอบคุณแทนลูกของแม่มากๆ เลยนะคะ

จขกท - แฟนณเดชน์จากพันทิปและที่อื่นๆ ส่วนมากเข้าใจและเห็นใจณเดชน์    นะคะ และบอกว่ารักณเดชน์ที่ณเดชน์เป็นณเดชน์ ไม่ได้รักที่ณเดชน์เป็นอะไร เป็นลูกครึ่งหรือไม่เป็น

คุณแม่ - ขอบคุณมาก แม่ไม่รู้จะขอบคุณยังไงที่ทุกคน "เข้าใจ" ลูกแม่ค่ะ ว่าแต่หนูโทรมาไม่มีอะไรเหรอคะ

จขกท -  ไม่มีค่ะ ไม่มีอะไรจริงๆ

ตุณแม่ - ไม่ถามอะไรเลยเหรอคะ

จขกท - ไม่มีค่ะคุณแม่ ไม่มีคำถาม ไม่ต้องการคำตอบ ที่โทรมาเพียงแค่อยากให้กำลังใจ หนูรบกวนคุณแม่แค่นี้....

พูดไม่ทันจบก็ได้ยินเสียงที่คุ้นหูดังมาว่า

"แม่ครับ ใครโทรมาน่ะ แม่"

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 54 07:14:01

จากคุณ : pladown
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 54 10:11:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com