Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@LeeJoonGi SawasdeeClub@Pantip#144::ส่งกำลังใจไปกับ จุน ให้ชาวญี่ปุ่นทั้งประเทศ สู้้ สู้{แตกประเด็นจาก A10279191} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกคน ผมสิบตรีอีจุนกิ

"สวัสดีครับ" เริ่มต้นจดหมายด้วยคำนี้ ผมรู้ลึกละอายจริงๆ
ผมได้ข่าวเรื่องที่ญี่ปุ่นตอนนี้เมื่อวันศุกร์ และก็อดตกใจไม่ได้

จะพูดยังไงดีเพื่อให้กำลังใจพวกคุณให้ผ่านมันไปได้
ผมรู้สึกแย่มากครับ ไม่รู้จะหาคำไหนมาอธิบายความรู้สึกตอนนี้

เป็นภัยพิบัติครั้งใหญ่ที่คาดไม่ถึงจริงๆ จะต้องเจ็บปวดสักแค่ไหน
ผมเองก็รู้สึกเสียใจมากเหมือนกันครับ

สำหรับแฟนๆที่รักของผมรวมถึงทุกคนในประเทศญี่ปุ่น
คงจะไม่มีความเสียหายและอุบัติภัยแบบนี้อีก
ผมหวังอย่างนั้นจากใจจริง
และหวังว่าทุกอย่างจะฟื้นกลับมาเหมือนเดิมโดยเร็วที่สุด

แม้จะต้องเจอกับภัยพิบัติรุนแรงกระทันหัน ผ่านทางสื่อต่างๆก็ได้เห็นว่าพวกคุณสุขุมควบคุมสติได้ดี
ได้เห็นความเป็นผู้ใหญ่ของคนญี่ปุ่นที่ตื่นตัวเป็นห่วงดูแลดูแลกันและกัน มันก็น่าประทับใจนะครับ

ภายใต้สถานการณ์เลวร้าย แต่ก็หวังว่าทุกคนจะร่วมมือกัน
ถ้ารวมใจเป็นหนึ่งเดียว ผมมั่นใจว่าจะต้องผ่านเหตุการณ์ครั้งนี้ไปได้

สำหรับแฟนๆชาวญี่ปุ่นที่ผมรักและทุกคนที่ต้องเจอกับสถานการณ์เดียวกัน
ผมหวังว่าทุกคนจะปลอดภัยและไม่ต้องเจอกับความหายนะเช่นนี้อีก

ผมอาจจะเป็นแค่ทหารตัวเล็กๆ แต่ถึงอย่างนั้นก็หวังว่าจะให้กำลังใจพวกคุณได้บ้าง
ภาวนาว่าจะไม่เกิด ไม่มีภัยพิบัติเลวร้ายอีก

สาธารณรัฐเกาหลีและทั่วโลกให้กำลังใจพวกคุณนะครับ
สู้ๆครับทุกคน !!

ผมรักคุณ

แม้ว่าจะต้องเจอกับวันเลวร้ายต่อไป ก็อย่าท้อนะครับ ผมอยากจะได้พบกับทุกคนที่ปลอดภัยและแข็งแรงอีกครั้ง (//เขียนด้วยภาษาญี่ปุ่น)

- จาก อีจุนกิ
(จาก อีจุนกิ) (//เขียนด้วยภาษาญี่ปุ่น)

Thai translation: imuya @ www.leejunkithaifamily.com

photo credit: source from Splendor: http://www.joongi-splendor.jp/news/jg_news_110315.php

แก้ไขเมื่อ 17 มี.ค. 54 01:48:20

จากคุณ : Dew Lite
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 54 08:08:19