Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดว่า "นเรศวร" จะมาทำให้ "SUCKSEED" ไปไม่ถึง100ล้านไหม? ติดต่อทีมงาน

หยุดชัวร์ หนังฟอร์มใหญ่นะเฟ้ย!!! (63 คน)
  ไม่มีทาง SUCKSEED เล็กพริกขี้หนูนะจ๊ะ (77 คน)

45.00%
  หยุดชัวร์ หนังฟอร์มใหญ่นะเฟ้ย!!! (63 คน)
 55.00%
  ไม่มีทาง SUCKSEED เล็กพริกขี้หนูนะจ๊ะ (77 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 140 คน

ที่ผมมองไปที่ นเรศวร เพราะด้วยหนังฟอร์มใหญ่มากๆของเรื่องนี้ น่าจะทำให้ SUCKSEED ที่เข้าไปแล้วสองสัปดาห์(หากถึงเวลานั้น) อาจจะเกิดอาการ "หยุดชะงัด" ได้

แต่...ในความรู้สึกผมคือ...ไม่น่าจะมีอะไรหยุดให้ SUCKSEED ทะลุ 100 ล้านได้นะ
ด้วยสองเหตุผลคือ

"ผมไม่มีทางจดจำตัวละครหลักในนเรศวรได้หมดหรอก แต่ผมสามารถจำบทบาทของตัวละครที่เป็นแม้แต่ตัวประกอบในSUCKSEEDได้"

กับ

"ถ้าผมจะต้องเอาหนังสือวิชาประวัติศาสตร์ไทยมาอ่าน เพื่อทำความเข้าใจก่อนเข้าไปดูหนังเรื่องนเรศวร ผมสู้เก็บหนังสือแล้วไปร็อคในSUCKSEEDดีกว่าไหม"

แล้วคุณละ อยาก "ยุทธนาวี" หรือ อยาก "ชีวิตต้องลองซักซี๊ดหนึ่ง" ละครับ ว่ากันมาเล้ยยยยย

ปล.แต่อยากลืม นเรศวรมีสูตรโกง "เกณฑ์นักเรียนไปดู"(ซึ่ง SUCKSEED อย่าแม้แต่หวังจะได้ทำ เพราะร.ร.คงไม่เห็นประโยชน์ของหนังเรื่อง SUCKSEED เป็นแน่แท้ อย่างว่าอาจารย์มันไม่ค่อยร็อคอะนะ) อยู่นะจ๊ะ อะฮิๆ

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 54 03:07:22

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 54 03:06:25

จากคุณ : rikitphorn
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 54 03:02:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com