Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

suckseed ในสายตาของคนอายุ 50 ติดต่อทีมงาน

ผมไปดู suckseed มาเมื่อหลายวันก่อน
สำหรับคนอายุ 50 ปีนี้อย่างผม วันเก่าๆ ก็ไม่ได้ต่างจากเด็กสมัยนี้
ดูหนังจบ ก็อดไม่ได้ที่จะโทรหาผู้หญิงคนหนึ่งที่ใครๆ ก็เรียกกันตอนนี้ว่า ป้า
ผมบอกให้เธอรีบไปดูหนังเรื่องนี้ เพราะน้องเอิญในเรื่องนั้น
ใส่ชุดนักเรียนสะพายกีตาร์เหมือนเธอสมัยอยู่สตรีวิทย์
( แต่ไม่ได้บอกว่าน้องเค้า นวลแจ่ม กว่า.. คริคริ)
บอกว่าเอาทิชชูไปห่อใหญ่ๆ นะ  เผื่อนึกถึงตัวเองในอดีต
แล้วต่อมน้ำตาจะแตก
ผมไม่น่าจะมีโอกาสรู้จักเธอหรอก ถ้าไม่ไปเจอกันที่ห้องซ้อมดนตรี
จากการขอหลบเข้าไปหนีร้อนเดือนเมษา ในห้องซ้อมที่มีแต่ผู้หญิง
สมัยนั้นเป็นยุคแห่งการแกะเพลง จึงไม่มีใครคิดจะแต่งเพลงให้ใคร
ไม่มีการประกวด hot wave มีแต่ประกวดวงดนตรีที่สวนสยาม
และผมก็คงพูดไม่ได้ว่าเป็นหนังเรื่องนี้เป็นหนังของเรา
เพราะเรื่องมันจบไปนานกว่่า 30 ปีแล้ว
คงมีแต่ความคิดถึงกันบ้างในเวลาที่ควรคิดถึง อย่างเช่นคืนนั้น
ผมก็ไม่ได้โทรไปถามหรอกว่าเธอไปดูหรือยัง
เพราะแค่ผมได้ไปดูแล้ว ผมก็สุขใจดีพออยู่แล้ว
เหมือนเพลงบางเพลงที่เราแต่ง ก็ไม่เห็นต้องไปถามใครว่า
มันเพราะไหม
เพราะสำหรับเรา มันก็เพราะดีอยู่แล้ว...

จากคุณ : kroijung
เขียนเมื่อ : 21 มี.ค. 54 18:26:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com