Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมเราไม่อินกับ Suck Seed เลยครับ...??[Spoil หน่อยๆนะครับ] ติดต่อทีมงาน

วันนี้เพิ่งไปดู Suck Seed มาครับเป็นหนังที่ไม่ได้ตั้งใจไปดู
แต่เป็นเพราะกระแสจากพันทิพย์ แล้วก็ว่างๆด้วย จึงเลือก suck seed กะคลายความเบื่อได้บ้าง

แต่กลับเป็นว่า...
ช่วงแรกที่เป็ด คุ้ง เอิญตอนวัยเยาว์ เล่นเอาผมอึดอัดมาก...ปูเนื้อเรื่อง นานไปหน่อยมั๊ยครับ
จริงๆก็ไม่รู้จะแนะนำว่าให้ตัดส่วนไหนออก แต่รู้สึกว่าดูแล้วอึดอัดมาก...เมื่อไรจะโตกันสักที
แต่ชอบความน่ารักของเด็กๆนะครับ เล่นได้ดี ได้เก่ง โดยเฉพาะเป็ดตอนเด็ก คาเรคเตอร์เหมือนเป็ดตอนโตเลย
ไม่รู้ว่าใครเลียนแบบใคร

แล้วที่รำคาญอีกอย่างคือ การที่พยายามเล่าเรื่องเป็นการ์ตูนอ่ะครับ ไม่ฮาพาเครียดอีก...แต่ยอมรับว่าแปลกตาดีครับ
สร้างสรรค์ดีทั้งตอนประวัติของอารีน่ากับภาพเส้นปากกา แต่ไม่รู้จะเอามาทำไม ดูแล้วก็ไม่เข้าไม่อิน ไม่สามารถบิวท์
อารมณ์ให้สร้างแรงบันดาลใจอะไรได้เลยอ่ะครับ

แล้วที่ไม่เข้าใจอีกอย่างคือ...จะตั้งใจให้เป็นหนังสมัยนี้หรือสมัยยุค ร็อคเฟื่องฟูประมาณปลายยุค 90 ต้นๆ ปี 2000 หรือเปล่า
แต่เชื่อว่าสมัยนั้นยังไม่มีคำว่า "กาก" รึเปล่า? คือยังดูแล้วผมยังไม่นึกถึงยุคนั้นอ่ะครับ
เห็นมีความพยายามนำเพลงร็อคเก่าๆ อินๆสมัยนั้นมานำเสนอแต่ก็ยังไม่ทำให้รู้สึกได้ว่าตัวเองกลับไปในสมัยนั้น
(อันนี้วิธีนำเสนอดีนะครับ...ชอบไอเดียนี้ที่นำศิลปินตัวจริงๆมาร่วมแจมด้วย)

แต่ใช่ว่าจะมีแต่เรื่องเสียนะครับ ก็มีสิ่งที่ผมชอบและชื่นชมก็มีการแสดงของน้องเก้า ดูโดดเด่นกว่าคนอื่นนะ
เก็บคาเรคเตอร์ความห่วยได้ดี นึกถึงเด็กเกรียนแถวบ้านก็ประมาณนี้อ่ะครับ ส่วนนักแสดงคนอื่นก็ถือว่าเล่นได้ดี

สรุปคือ เป็นหนัง GTH เรื่องแรกที่ผมคิดว่ามันยังดูขาดๆเกินๆ และดูเหมือนจะเป็นสารคดีหน่อยๆ
อาจจะเป็นเพราะว่าได้อ่านกระทู้นึงไปด้วยก็ได้ และอาจจะเป็นเพราะตั้งความหวังไว้สูงก็เลยผิดหวังเล็กๆอ่ะครับ

มีใครรู้สึกเหมือนผมบ้างไหมครับ?

จากคุณ : Ake_Ka
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 54 23:34:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com