Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สปอย แหงครับ ใครดูพระนเรศวร 3 แล้วมาคุยกัน ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนไปดู นเรศวร3 ที่ SF งามวงศวาน รอบ 21.50  เจอน้องคนนึง น่ารักมาก ผมผูกโบว์มากับแฟน เดินหัวสั่นเหมือนตุ๊กตาเดินได้ 5555 เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้ เดียวแฟนเค้าต่อยเอา แฟนตัวใหญ่  555 (เล่าให้ฟังบรรยากาศหน้าโรง อิอิ)  โอเค เข้าเรื่อง เรื่องนี้มีจุดทำให้ส่งสัยอยู่ สองสามจุดมั้ง ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ คิดเหมือนกันไหม

1.  ต้องไล่ล่าเรือสำเภาจีน  ยิงกันอุตลุต เรือสำเภาไม่โดนซักนัด  สงสัยเรือสักยันต์   (ท่านมุ้ยครับ เข้าใจว่าจะเก็บเรือไว้โชว์  แต่ไงก็ให้มันโดนซักนัด แล้วค่อยซ่อมดีกว่าไหม จะได้ดูสมจริงหน่อย)

2. ป็อกศุภกรณ์ ที่เล่นเป็นคนบ้า มีไว้เพื่อสร้างสีสันหรือว่า มีผลไรกับเนื้อเรื่องภาคต่อไปครับ (ไหนๆ ก็ให้เป็นทหารไปเลยซะก็หมดเรื่อง)

3.เลอขิ่นเปลี่ยนใจง่ายไปไหมครับ (แยกกันเฉยเลยไม่ทะเลาะกับพระเอกซักคำ) หรือจะปูเพื่อเปลี่ยนเป็นจักกะจั่นแทน

4.ทำไมนุ่นกะจักกะจั่นต้องใส่เสื้อแขนยาว  แล้วก็ทั้งเรื่องมีแค่เจ้นี้สองคนที่ใส่เสื้อแขนยาว ไม่เข้าใจ(สงสัยปิดรอยสัก ห้าแถวอาจารย์หนู)

5.คุณท้าวต้นเรื่อง ที่ดูแลแอ็บ  ออกมาตอนเดียว แต่อยู่ๆ ตรงกลางๆ เรื่องกลับมีคุณท้าวอีกคนมา ตกลงคนเดียวกันหรือคนละคน

6. พี่ค่อมยังตามมาหลอกหลอนถึงนเรศวรอีกหรือเนี้ย  สงสัย เหลือแค่โก๊ะตี๋มั้ง ที่ยังไม่เห็น คนอื่นเห็นหมดแหละ

เพื่อนๆ มีอะไรจะเพิ่มเติมไหมครับ  คุยกันสนุกๆ

จากคุณ : saraga
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 54 09:10:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com