Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดีใจจังเลย ตำนานพระนเรศวรมีสิทธิ์คืนทุนเเล้ว จากเรปท่านมุ้ย ติดต่อทีมงาน

ก็เห็นเพื่อนๆหลายๆคนโจมตีเรื่องเอาภาษีของประชาชนไปสร้างกันเยอะ
บางครั้งๆเพื่อนๆหลายๆคนก็ด่าไป ตามกระเเส ทั้งๆที่ก็ไม่ได้รู้อะไรเหมือนกัน
พอรัฐบาลไม่สนับสนุนก็บอกว่า เมืองไทยน่าจะเหมือน เกาหลี อเมริกา
พอสนับสนุนก็หาว่าเงินภาษีประชาชน มาให้กับการสร้างหนังคลั่งชาติ
มีกระืูทู้หนึงบอกว่า พม่าสู้กับจักรพรรดิคังซี สยามไม่มีอยู่จริงเป็นเมืองเล็กๆให้พม่าปล้นทหารโดยส่งเเค่เเม่ทัพ ชั้น 3 ชั้น 4 มา ทั้งๆที่ จักรพรรดิคังซีประสูติทีหลัง
พระนเรศวร โดยท่านผู้นั้นเรียนเมืองไทยถึง ป.6
เเละกล่าวว่าปวศที่เขาเรียนมาถูกว่า
ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเรื่องไหนเป็นเรื่องจริง
มีหลายๆกระทู้โจมตีหนังเรื่องนี้มาก
หลายครั้งท่านมุ้ยก็ืีทรงเข้ามาตอบ ผมประทับใจท่านมุ้ยมากครับ
ท่านทรงเป็นกันเองเเละชี้เเจ้งทุกข้อสงสัยตลอดท่านน่ารักๆมากๆเลยครับ

ก็อยากให้เพื่อนๆชื่นใจกันว่า ตำนานพระนเรศวรมีสิทธิ์จะคืนทุนเเล้วอะครับ
จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่องภาษีของท่านทั้งหลาย
จึงขอยกเรปท่านมุ้ยมาไว้ให้เพื่อนๆอ่านกันอะครับ
เกี่ยวกับเรื่องรายได้ตอนนี้

ความคิดเห็นที่ 30    
รัฐบาลสนับสนุนทุนสร้างก็จริงอยู่ครับ

แต่

รัฐบาลก็ได้เงินคืนทุกบาททุกสตางค์และอาจจะได้กำไรอีกด้วย

เชื่อหรือไม่เชื่อก็ตามว่าทางรัฐบาลเขามีคณะกรรมการตรวจบัญชีทวงหนี้รายได้ทั้งหมดของนังเรื่องนี้ครับ

เอาคืนเลย 30% ของรายได้ทั้งหมด ทั้งโรงในเมือง โรงหนังต่างจังหวัด ดีวีดี ทีวี

แม้กระทั่งของเล่นหรือของที่ระลึกครับ

ณ. นาทีนี้รายได้จากโรงในกรุงเทพ 120 ล้านบาท
จากหัวเมือง 150 ล้านบ้าท

ดีวีดีกับทีวีอีก 100 ล้านบาท

นี่แค่เริ่มต้นแค่อาทิตย์นะครับ

หมดโปรแกรมน่าจะได้ 600 ล้านบาท (รวมทั้งหมดทั้งต่างจังหวัดต่างประเทศ ดีวีดี และสินค้าอื่นๆ)

รัฐบาลน่าจะได้เงินคืนทั้งหมด หลังจากที่ฉายตอน 4

คงจะมีกำไรบ้างพอสมควร

เงินที่ได้มาผมหวังว่าจะกลับมาเข้ากองทุนสนับสนุนหนังเรื่องอื่นๆครับ(ไม่ใช่หนังของผม)

จากคุณ : Cinephile

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 54 23:19:51

จากคุณ : Ryusuke
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 54 23:17:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com