Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ได้จะบังอาจตำหนิใครนะครับ แค่อยากแสดงความเห็นส่วนตัวล้วนๆ กับตำนานสมเด็จพระนเรศวรภาค3 (มาช้ายังดีกว่าไม่มา) ติดต่อทีมงาน

แก้ไข ขอโทษครับ ลืมขึ้นว่าสปอยล์

อยากมาตั้ง ตั้งกะวันแรกแล้วล่ะครับ ส่วนตัว หนังเรื่องนี้ภาคนี้สร้างมาเพื่อดูดเงินครับ ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ แต่ขัดใจหลายเรื่องมาก เช่นตอนที่ให้บุญทิ้งไปสอดแนม ถ้าเมาฝื่นกลับมางกๆเงิ่นๆแบบนั้น ผมว่าสมเด็จพระนเรศวรฟันคอขาดกระเด็นตั้งแต่ตรงนั้นแล้วล่ะครับ

แล้วฉากที่ให้ไปตามบุญทิ้งซึ่งแต่งกลเป็นทัพล่อให้ศัตรูเข้ามาในพื้นที่ที่ต้องการ บอกตรงๆดูแล้วมันตลกครับท่าน มันไม่มีการสื่ออารมณ์ใดๆเลย ถึงจะเป็นลูกน้อง แต่คนๆนี้ต่อมาก็ได้ตำแหน่งเป็นถึงผบ.ทบ. (แหะจำชื่อตำแหน่งสูงสุดในสมัยนั้นไม่ได้) แถมยังเป็นเสมือนพระสหายในวัยเด็กอีก ผมว่าบุญทิ้งต้องมีความรู้สึกบ้างล่ะครับ ที่พระนเรศทรงมีรับสั่งให้ตัดคอเสียถ้ายังไม่ถอย แต่กลับไม่มีอะไรเลย แถมหวังให้ฮานิดๆด้วยมั้งนั่นน่ะ

ฉากรังมดแดงอีก นี่การศึกนะครับ แอบเผลอคิดว่าดูสามช่าอยู่ เรื่องพวกนี้อยู่ในประวัติศาตร์จริงๆเหรอครับ? อ่อ รวมถึงฉากที่บุญทิ้งโดนช้างลากนั่นก็ด้วย

แล้วด้วยความเคารพนะครับ ฉากการรบทางน้ำ พูดตรงๆ ผมว่าไม่ได้ยิ่งใหญ่อะไรเลยครับ แล้วแน่ใจนะครับ ว่าที่ทำออกมานั่นคือพระเอกาไสเรือเข้ามาขวางวิถีปืนให้พระนเรศวร ผมว่าไม่ใช่มั้งครับ...

มีอีกเยอะ ตัวละครแต่ละตัว ไม่มีที่มาที่ไปเลย ถ้าจำไม่ผิดผมได้ยินคำว่าอังกาบไม่เกินสามคำ ทั้งเรื่อง แล้วพระเจ้านันทบุเรง ไปรบได้แผลมาจากศึกอังวะไม่ใช่เหรอครับ นี่กลับมาเพื่อโบกลูกชอตเดียวเลยเหรอครับ งงครับงง

ขออภัยถ้าข้อมูลผมบางอย่างคลาดเคลื่อน ผมไม่พอใจกับ"หนัง" ภาคนี้ เพราะชอบสองภาคแรกมากครับ เพื่อความยุติธรรมต่อความคาดหวังที่อาจจะมากเกินไปของผม 5โมง 40 นาที วันนี้ ผมจองตั๋วเข้าไปดูซ้ำแล้วครับ

ป.ล.เรื่องทุนอาจจะไม่ต้องห่วงหรอกครับ ผมดูรอบเที่ยงห้านาที วันที่31 สาขาเซ็นทรัลพระราม3 โฆษณา40นาทีครับท่าน

วานเพื่อนฝูงพี่น้องอย่าคิดว่าผมเกลียดหนังไทย ไม่ใช่เลยครับ แค่อยากจะสื่อความรู้สึกกับหนังเรื่องนี้ออกมาตามที่ใจคิดเท่านั้นเอง

ว่าจะดูพระนเรศวรจบวันนี้ อาจจะตบด้วยฮาศาสตร์ต่อเลย เผื่อจะมีไรให้เครียดอีก 555

ไปดูหนังก่อนล่ะครับ

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 54 17:07:09

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 54 16:46:56

จากคุณ : The Blister Exists
เขียนเมื่อ : วันเนา 54 16:45:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com