Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ย้อนเวลาหาอดีต] " 22 ปี" [1989 - 2011] กับหนัง >>ROMANTIC COMEDY<< 100 กว่าเรื่องที่ (อาจจะยัง) อยู่ในใจคุณ !!! >>>> ติดต่อทีมงาน

เห็นเพื่อนๆในห้องนี้มีมาตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับหนังโรแมนติคคอมิดี้บ่อยๆ วันนี้ก็เลยขอทำกระทู้พิเศษรวบรวมเอาหนังโรแมนติคคอมิดี้ที่พอจะจำความได้ เรื่องเด่นๆ มาเป็นหางว่าวให้ได้รำลึกกันอีกครั้งนึง ...

คาดว่าต้องมีมากกว่า 10 เรื่องที่ยังอยู่ในคุณ ชอบเรื่องไหนแชร์ความรู้สึกกันได้นะครับ และที่สำึคัญกว่า 100 เรื่องที่นำมาแนะนำกันนี้ ผมผ่านตามาหมดแล้ว พูดได้เต็มปากว่า เป็นแนวหนังที่ผมชอบเป็นพิเศษด้วยเช่นกัน !!!

(ตกหล่นเรื่องไหนไปมาแชร์กันได้)

ปล.ผมเลือกตั้งแต่ปี 1989 ขึ้นมานะครับ เลือกจากที่จำความได้ หนังยุค 90s อาจจะเลือกมาน้อยหน่อย เพราะจำไม่ค่อยได้แล้ว ถ้ามีอะไรหายไป หรือคุณประทับใจเรื่องไหนนอกจากนี้ก็มาแชร์กันได้ !!

ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับชมหนังนะครับ
ต้อนรับการมาเยือนของสัปดาห์แห่งการทำงาน

ENJOY YOUR ROMANCE AND FUN !!!

ปล.2 ถ้าเกิดเพื่อนๆชาวพันทิปอยากให้ทำกระทู้รีวิวหนังแนวไหนแบบนี้อีก บอกเลยนะครับ ว่างๆจะจัีดให้

love love love

แก้ไขเมื่อ 18 เม.ย. 54 12:56:29

จากคุณ : Filmzlap
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 54 00:23:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com