Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอเด็กเต้นเปิดหมวกที่ถนนเดิน ตอนกลางคืนที่กระบี่ น้องๆเค้าน่าสนใจดีเลยเอามาแบ่งปัน ติดต่อทีมงาน

ยังเด็กน้อยกันทั้งนั้นเลย แต่เต้นได้ไม่เบา ทำเอาคนเดินผ่านไปผ่านมายิ้มชอบใจกันใหญ่

เจอเด็กมีความสามารถ เลยอยากเอามาแบ่งปัน เผื่อว่าจะช่วยให้เด็กกลุ่่มนี้ให้คนอีกหลายคนได้รับรู้น่ะครับ

-----------เพิ่มเติม--------------

อะจะว๊าว เพิ่งเห็นว่าได้ขึ้นเป็นกระทู้แนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ เพิ่มเติมข้อมูลให้ครับว่ามีคนถามว่าอยู่หาดไหน

น่าจะอยู่ในตัวเมืองนะครับ เพราะเมื่อคืนวันอาทิตย์ที่24 ผมไปเดินหาของกินที่ถนนเดิน ตลาดกลางคืนที่กระบี่ น้องๆเค้าอยู่ทางด้านซ้ายของทางเข้าตลาด แถวหน้าห้างโวร์คน่ะครับ

ตอนเดินผ่านเห็นเต้นอยู่ เห็นที่น้องเค้าพยายามหมุนด้วยหัวกับพื้นทางฟุตบาทเห็นแล้วเจ็บแทนจริงๆ อยากให้น้องเค้ามีเบาะหรือหมวกสำหรับใส่หมุนหน่อย น่าจะช่วยได้เยอะ

ผมถ่ายก่อนเดินไปกินสุกี้ฝั่งตรงข้ามอยู่ตรงแยกเลย และแวะกินโรติน่าจะซักไม่เกินชั่วโมง กลับมาอีกทีก็หายไปแล้ว

ึิคิดว่าถ้าถามชาวบ้านแถวนั้นน่าจะหาตัวได้ไม่ยากครับ ถ้ายังไงฝากช่วยๆกันดันหน่อยนะครับถ้าใครมีลู่ทาง

แก้ไขเมื่อ 25 เม.ย. 54 16:25:54

จากคุณ : จับได้โดยละม่อม Return
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 54 23:44:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com