Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * Coffee Blended in South Korea ตอน บ้าดารา สตาร์ฟีเวอร์ * * ติดต่อทีมงาน

หวัดดีครับ อย่าเพิ่งตกใจไป ผมนาย Coffee Blended ความจริงก็สมัครเป็นสมาชิกในบ้านนี้ ตั้งแต่ตอนที่เปิดบ้านใหม่ๆ เพราะชอบอ่านเวบบอร์ดหน้าตาสไตล์พันทิพนี่แหละ หรือเรียกง่ายๆว่าเสพติดเวบนี้ไปแล้ว แต่มักจะแอบอ่านเงียบๆมากกว่า ปกติผมจะสิงอยู่ที่ห้อง Blueplanet เป็นหลักครับ

ถึงแม้ว่าผมจะมาไม่ถี่ แต่ก็แอบมาเรื่อยๆนะครับ มาอัพเดทละครซีรีส์ในบ้านแห่งนี้ เพราะทำให้ไม่ต้องเสียเวลาเลือกซีรีส์ผิดๆ เหมือนที่ชอบทำบ่อยๆแต่ก่อน อิอิ (ตอนนี้ก็ติดเรื่อง 49 อยู่ หุหุ)

พอดีเมื่อช่วงวันที่ 5-11 เมษา ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวเกาหลีมาแบบโปรถูกมากๆๆๆๆ ของ AirAsia ไปกลับรวมทุกสิ่งแล้วจ่ายไปแค่ 6300 บาทเท่านั้น ซึ่งผมจองเอาไว้ตั้งแต่ตอนเปิดรู้ท Air Asia บินไปอินชอน กะพริบตา

ปกติเวลาไปเที่ยว ผมก็มักจะดูภาพดาราที่ถ่ายโฆษณา แล้วคิดว่าคนที่เคยไป และชอบดูซีรีส์ก็น่าจะเป็นเหมือนกัน แบบ คนนั้นเคยดูจากเรื่องนี้หนิ เฮ่ยย นี่มันตัวร้ายในเรื่องนั้นหนิหว่า

รอบนี้พอดีผมไปคนเดียวด้วย ก็เลยถือโอกาสไปเก็บภาพดารา มาฝากสมาชิกชาวชมรมบ้านคนรักดาราเกาหลี และแอบมีนักร้องแซมบ้างนิดหน่อยครับ อิอิ haha

ภาพเปิดผมขอฝากภาพดอกซากุระที่ผมตั้งใจไปชมที่เมืองจินเฮ ซึ่งอยู่ห่างจากปูซานไป 1 ชั่วโมงครับ

ปล ลายน้ำที่ผมใช้ไม่ต้องแปลกใจนะครับว่าทำไมเป็น theme ประเทศอเมริกา พอดีผมรีวิวทริปอเมริกาในห้องบลูยังไม่จบ เลยไม่ได้สร้างลายน้ำใหม่ขึ้นมา ขอใช้อันนี้แทนไปเลยนะครับ อิอิ

จากคุณ : Coffee Blended
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 54 23:14:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com