Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..........นุ่น วรนุช วงษ์สวรรค์ ขอใช้ชื่อนี้.............. ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับผม พอดีผมฟังเพลงใน Youtube อยู่ดีฟังเพลงของประเทศลาวไปเรื่อยๆ แล้วไปเจอคลิปเพลง สาวทอผ้าไหม แล้วกดฟัง สิ่งแรกที่นึกถึงคือละครเพลงผ้า ฟ้าล้อมดาว แล้วสิ่งที่คิดออกตามมา คือ หน้า พี่นุ่น วรนุช ซึ่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติเลย
ผมเลยอยากทราบว่า ทำไมพี่นุ่น ถึงได้เล่นละครแนวเพลง แนวออกรำ แนวนาฏศิลป์ ซึ่งเป็นเอกลักษณ์ หรือ ฝีมือขอีกขั้นสำหรับพี่นุ่นครับ ถ้ามีละครแนวนี้ออกมา แน่นอน รายชื่อลำดับต้นๆต่องมีชื่อพี่นุ่นรอพิจารณา
ตัวอย่างละคร คือ โนราห์ แม่อายสะอื้น เพลงผ้าฟ้าล้อมดาว แคนลำโขง เพลงดินกลิ่นดาว

สุดท้ายแล้วครับผม เรามาชื่นชมนางเอกที่สามารถแสดงละครที่เป็นเอกักษณ์ของคนไทยกันดีกว่า

จากคุณ : sittipon
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 54 15:22:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com