Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำฝน เหน็บ สเตฟาน ได้ลูกครึ่งแล้วมันไม่ดีเอาของแท้เลยดีกว่า ติดต่อทีมงาน

รับดูใจฝรั่ง!"น้ำฝน" เหน็บ"สเตฟาน"ได้ลูกครึ่งแล้วมันไม่ดีเอาของแท้เลยดีกว่า
 2ผู้บริหารนิตยสารสุขภาพดีและอดีตคนเคยรัก อย่างพระเอกหนุ่ม สเตฟาน รสิษฐ์ และ กุณณัฏฐ์ ที่ครั้งนี้กลับมาย้ำความสัมพันธ์ในฐานะหุ้นส่วนทางธุรกิจว่ายังคงเหนียวแน่นมั่นคงกับงานฉลองก้าวสู่ปีที่4 ของนิตยสารสุขภาพดี พร้อมทั้งให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับความสำเร็จของหนังสือและเรื่องของหัวใจ ที่ล่าสุดฝ่ายนักแสดงมีภาพหลุดกับฝรั่งตาน้ำข้าว โดยนักแสดงสาวยอมรับว่าดูใจกันอยู่บอกมีลูกครึ่งแล้วมันไม่ดีเอาของแท้ไปเลยดีกว่า ด้านพระเอกหนุ่มยืนยันหัวใจยังว่าง

เข้าสู่ปีที่4แล้วของหนังสือสุขภาพดี
     น้ำฝน ก็รู้สึกไม่เหนื่อย และสิ่งหนึ่งคือการตอบรับจากผู้อ่านก็แน่หนาใครเคยอ่านก็ยังคงเป็นสมาชิกอย่างเหนียวแน่น และสปอนเซอร์ก็เริ่มให้การตอบรับที่ดี
     สเตฟาน มันรู้สึกเร็วมากเหมือนเพิ่งทำมา2ปีแต่จริงๆมัน4ปีแล้ว แล้วหนังสือเราก็เปลี่ยนแบบทุกปีเลยเพื่อที่คนอ่านจะไม่เบื่อ

ภูมิใจไหมสร้างกันมา2คน
     สเตฟาน ภูมิใจนะครับ 4ปีเรารู้สึกว่า6เดือนแรกเราก็ได้เงอนคืนแล้ว และปีที่4ก็ได้กำไรดี แต่เราอยากให้หนังสือของเราได้กำไรมากๆและอยากให้อยู่ไปนานๆ

มีอะไรที่จะขยายต่อไปไหม
     น้ำฝน ใจที่คิดไว้เรื่องของทีวีค่ะ แต่ว่าเรายังมีบุคลากรที่ยังไม่เพียงพอ บางอย่างที่เราสามารถช่วยๆทำกันได้ก็ช่วยๆกันในนิตยสาร แต่ถ้าสมมุติไปลงมือทำทีวีฝนคิดว่าจะออกมาไม่ดี แต่ก็คิดๆอยู่

ถ้าทำทีวีจะยังทำร่วมกันไหม
     น้ำฝน ถ้าเกิดเป็นอะไรที่เกี่ยวกับสุขภาพดีก็ยังทำอยู่ค่ะ

สถานะภาพเปลี่ยนไปแต่งานยังไม่เปลี่ยนไป
     สเตฟาน ไม่มีครับ
     น้ำฝน ปีที่แล้วเนื้อหาจะขุ่นๆหน่อยๆ(หัวเราะ) ปีนี้เริ่มลั่นล้าขึ้น

เลิกกันแล้วแต่ยังร่วมงานกันได้มีเทคนิกอะไร
     น้ำฝน จะบอกว่าช่วงปีที่ผ่านมามันไม่ได้มีอะไรเลย มันก็โม้อะนะ แต่ฝนก็ขอบคุณทีมงานทุกๆคนนะค่ะที่อยู่ในออฟฟิศเรา เขาเข้าใจทั้งฝนแล้วก็ฟานกับความสัมพันธ์ที่เปลี่ยนไปจากเดิม ทุกคนก็เห็นอกเห็นใจ และทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี

การทำงานไม่ยากขึ้นใช่ไหม
     สเตฟาน ไม่ครับ ถึงแม้ผมกับฝนจะเลิกกันแต่ฝนก็ยังสั่งผมเหมือนเดิม(หัวเราะ) แต่ผมก็ฟังเหมือนเดิม มันชินไปแล้ว อย่างคิวนี้ผมไปไม่ได้ ฝนก็จะบอกว่าไม่ได้เธอต้องไปต่างจังหวัดโอเคๆไปก็ได้

ที่บอกว่าลั่นล้าขึ้นเพราะจิตใจของแต่ละคนหรือเปล่า
     น้ำฝน ฝนว่าเราชินกับความเศร้า เอาง่ายๆเวลาเราเป็นแผลมันก็มีวันหาย มันก็ต้องอยู่ในสถาภาพที่ดีขึ้น และเราก็รับรู้ว่ามันก็เป็นได้แค่นี้

ไม่ได้หมายความว่ามีคนมาดามอกทั้งคู่
     น้ำฝน เรื่องของการดามอกหรือเรื่องของความรักมันก็ไม่เหมือนกัน ต่อให้ฝนมีความรักครั้งใหม่มันก็คนละรักเหมือนที่ฝนรักฟานเพราะฉะนั้นมันก็เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้
     สเตฟาน เหมือนกันครับ คือตั้งแต่เลิกกันไปตอนแรกก็ไม่ได้หมายความว่าพยายามไม่มาเจอ แต่ก็มาเจอกันปกติแค่อยู่ด้วยกันมาจริงๆเรานับผิดไม่ใช่แค่5ปี มัน7ปีตอนนั้นฉันอายุ21เองอ่ะ เธอมาหลอกฉัน หนวดยังไม่ขึ้นเลย(หัวเราะ) คือทั้งชีวิตนี้ผมเคยรักฝนยังไงมันก็รักอย่างนั้นตลอด ยังไงเราทำงานร่วมกันไม่มีปัญหากันอยู่แล้ว คนอื่นเขาเลิกกันเขาอาจจะทะเลาะไม่ฟังกัน แต่ผมเป็นเหมือนเดิมครับ ฟังเหมือนเดิม
     น้ำฝน ไม่ ฝนไม่ได้สั่งไม่มีดี ฝนบอกว่าฟานงานนี้ต้องไปนะ
     สเตฟาน ทีมงานผมเขาใจดี เขาให้ผมมาสายๆได้ แต่ฝนเขาเปลี่ยนเวลา เธอไม่ต้องมาเห็นแก่ตัวเลยมาเช้าบ้าง ฉันมาเช้าทุกวัน ผมก็ทำโอเคๆ

ทั้งคู่ยังน่ารักแบบนี้มีลุ้นขึ้นไหม
     น้ำฝน ณ ตอนนี้ไม่นะ
     สเตฟาน ไม่ขึ้นนะ คือที่เราเลิกกันก็เพราะว่าผมทำสิ่งในสิ่งที่ผมไม่ควรจะทำหลายอย่าง
     น้ำฝน บอกไปซิว่าทำอะไรบ้าง กล้าๆหน่อยได้ข่าวว่าเป็นคนพูดตรงนี่
     สเตฟาน (หัวเราะ) หลายอย่างครับก็อะไรที่คิดได้หลายๆอย่างที่ไม่ควรจะทำ ผมทำหมดครับ ถ้าสมมุติผมจะกลับผมก็ควรทำตัวให้ดีก่อน

คนที่เราคุยด้วยมีถามความสัมพันธ์ระหว่างเรา2คนบ้างหรือเปล่า
     น้ำฝน ไม่นะ คือฝนกับฟานก็ไม่ได้เจอกันบ่อยนะ ส่วนใหญ่ตอนเข้าออฟฟิศทำงาน

มีคนเห็นควงฝรั่งตาน้ำข้าวไปเที่ยวสมุย
     น้ำฝน สมุยฝรั่งเยอะดูผิดหรือเปล่า(หัวเราะ)ได้ลูกครึ่งแล้วมันไม่ดีเอาของแท้ไปเลยแล้วกัน ก็มีคุยๆกันอยู่ค่ะ

ไม่มีปรึกษากันบ้างไหม
     น้ำฝน คงไม่กล้าปรึกษาฟานมั้งค่ะ แต่เขาก็เตือนๆ ก็เหมือนกันตอนที่ถึงตาเขาเราก็เป็นห่วงพอถึงตาเรา เขาก็เป็นห่วงเพราะว่าเขารู้ว่าเป็นต่างชาติด้วยเขาก็เป็นห่วงเพราะไม่ได้อยู่ที่นี่

วัฒธรรมที่ต่างกันมีอะไรที่ต้องปรับตัวกันไหม
     น้ำฝน อยู่กับฟานได้อยู่กับใครก็ได้แล้วอ่ะ (หัวเราะ)คนนี้เข้าใจยากนะไม่ได้ง่าย
     สเตฟาน อยู่กับผมได้อยู่กับใครได้จริงๆ (โดนหลายดอกเลย) ผมก็สมควรโดนแหละครับ อยู่เฉยๆก็โดน ต้องยอมมันชินแล้ว
     น้ำฝน อยู่กับคนอื่นฝนก็ชิวๆนะ แต่อยู่กับฟานทำไมต้องดุก็ไม่รู้ ฝนว่ามันชินมากกว่า ถึงความสัมพันธ์จะเปลี่ยนแต่เรารู้จักว่าเขาเป็นคนยังไง

มีคนคุยด้วยหรือยัง
     สเตฟาน ตอนนี้ยังไม่มีใครจริงๆครับ

กลัวเขาเอาอะไรมาแฉเราอีกไหม
     สเตฟาน
ข่าวจาก รักดารา

จากคุณ : แม่ของฉัน
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 54 23:01:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com