Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อวันก่อนย้อนกลับไปดู"ตามหัวใจไปสุดหล้า"แทบบ้าอยู่หน้าคอมเพราะพี่วิลลี่!!!!![ละครไทย] ติดต่อทีมงาน

เมื่อตอนที่ละครเรื่องนี้ฉายอยู่นั้นเป็นปี 2540 เราอายุแค่ 7 ขวบ  

ไม่น่าเชื่อว่าเด็กอายุแค่นั้นจะจำละครเรื่องนี้ได้ แต่เราก็จำอะไรไม่ได้มาก

หรอก จำได้แค่ว่ามีหนังเรื่องนึงที่ชอบมากๆจนติดอยู่ในความทรงจำ มีพี่วิลลี่

กับพี่หมิวเล่นและมีฉากทะเลทรายซึ่งเราจำชื่อเรื่องไม่ได้เลย ได้พวกพี่ๆใน

พันทิปนี้แหละเอามาลงให้ดูเลยนึกออก

พอจำได้แล้วเราก็ไม่รอช้ารีบเสิร์ชหาในyoutubeเลย ปรากฎว่ามี

ด้วย!!!! หลังจากนั้นทั้งวันทั้งคืนก็ไม่ทำอะไรดูแต่ละครเรื่อง

นี้ 555555

เราดูจนจบแล้วบรรยายไม่ถูกเลย อยู่มา20ปีไม่เคยประทับใจ

หนังเรื่องไหนเท่าเรื่องนี้มาก่อน เราทั้งทึ้งหัวจิกหมอนกระจุยกระจาย ดูแล้ว

อินมากกกกก เขินมากกกกก ประหนึ่งว่าเราเป็นนางเอกเลยอ่ะ 555555 รู้สึก

ว่าเรื่องนี้เป็นละครที่ทุ่มทุนสร้างไม่เหมือนสมัยนี้หรือเราอคติมากเกินไปก็ไม่

รู้นะคะ ตัวละครทุกคนแสดงดีมาก ชุดสวย ฉากสวย ถ่ายกันในวังจริงๆทะเล

ทรายจริงๆ พี่หมิวสวยเว่อ และโดยเฉพาะพี่วิลลี่!!!! หล่อจนนึกว่าหลุดออก

มาจากภาพวาด!!!!! ยิ่งเวลาใส่ชุดเป็นชีคแล้วสะบัดผ้าคลุมนะ เข้าใจเลย

คำว่า....หล่อจนใจละลาย....เป็นยังไง ทำเราใจเต้นเลยอ่ะ >.<

ถ้าย้อนเวลาได้อยากกลับไปยุคนั้นแล้วนั่งดูละครเรื่องนี้จากในทีวี

จัง เสียดายที่ในyoutubeขาดไปบางตอนแต่ก็ขอบคุณนะคะที่ลงมาให้ได้

ดู :)

สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่าเสียดายพี่วิลลี่อยากให้พี่เกิดช้ากว่านี้อีกสัก

10ปี จะได้ทันรุ่นเราพอดี ^^ เรารู้สึกว่าดาราสมัยนี้ไม่สมาร์ทเท่าสมัยก่อน

เลยน่ะค่ะ หรือเพราะยังวัยรุ่นกันอยู่ก็ไม่รู้ ถ้าอายุมากกว่านี้ก็คงเท่ขึ้นกว่า

เดิมอีกเยอะ แต่เมื่อไรจะถึงตอนนั้นน้า 5555 (แมวมองสมัยนั้นนี้เค้าตาดีกัน

จริงๆนะคะ ผู้ชายแทบทุกคนหน้าตาดีหมดเลยไม่ศัลยกรรมด้วย)

ปล.อยากจะบอกว่ารักพี่วิลลี่ที่สุดเลยค่ะ ละครเรื่องนี้เรายกให้พี่เป็น

พระเอกคนเดียวภายในใจเราเลย ถึงพี่จะอายุมากขึ้นแล้วแต่เราก็รักพี่มากๆ

ค่ะ ขอให้รักกับพี่เยลหลีนานๆนะคะ ตลอดไปเลยและขอให้ลูกสุขภาพแข็ง

แรงด้วยนะคะ ^^ และถ้าเป็นไปได้อยากเห็นพี่วิลลี่แสดงละครคู่กับ

พี่หมิวอีกจัง คิดถึงพี่สองคนที่สุดเลยค่ะ :D

จากคุณ : อ้วนกะปุกลุก
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 54 01:33:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com