Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาพยนต์เรื่อง พุ่มพวง ดวงจันทร์ ทำได้ดีมากจริงๆ ชมแล้วได้ข้อคิดอีกหลายอย่างในการทำฝันให้เป็นจริง.. ปล.ขอแนะนำทีมแปลนิดส์ ติดต่อทีมงาน

เป็นภาพยนตร์ที่ดี น่าพาน้องๆ หลานๆ ไปดู เป็นแรงผลักดันในการสร้างกำลังใจในการทำฝันของตัวเองให้เป็นจริงตามฝันมากครับ นักแสดงนำแสดงได้ตีบทแตกมาก ดูแล้วซึ้งถึงความรู้สึกนักแสดงมากครับ คิดว่าคงทำรายได้ทั้งในกรุงเทพ และต่างจังหวัดได้มากจริงๆ ครับ

ปล.ฝากเรื่องการแปลนิดนึงนะครับ พอดีได้มีโอกาสข้อความแปลด้านล่าง มีหลายประโยคที่แปลผิด เช่น โรคแพ้ภูมิกันตัวเอง ไม้ได้ใช้ว่า LSE นะครับ แล้วก็ ฟัง ไม่ได้ใช้ Listent ??? งงกันเลยทีเดียว !! คำที่ถูกต้องหลายท่านน่าจะทราบอยู่แล้วด้วย.. แต่ตัวเนื้อเรื่อง และการลำดับหนัง ให้ 10/10 .. เสียงเพลงประกอบ >10/10 เลยจ้า...

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ค. 54 20:53:53

จากคุณ : + @rtified +
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 54 19:47:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com