Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยครับ!! ผมตามหาการ์ตูนอยู่เรื่องนึง (ข้อมูลแทบจะไม่มี) ติดต่อทีมงาน

ผมมีเรื่องมาให้ชาวห้องการ์ตูนช่วยทีครับ

คือผมตามหาการ์ตูนเก่าอยู่เรื่องนึง ที่เคยอ่านเมื่อประมาณ 6 ปีที่แล้ว
ผมพยามตามหามา 3 ปีแล้วครับแต่ก็คิดไม่ออกจริงๆ
ไม่ว่าจะค้นว่าอะไรก็ไม่เจอเลย ผมจำสำนักพิมพ์ไม่ได้ด้วย

ผมจำได้แค่นางเอกคนเดียวครับ นอกจากนั้นก็ไม่มีข้อมูลอื่นเลย

เท่าที่จำได้คือ
เธอผมยาว สีออกม่วงอ่อนๆ แล้วก็เป็นอะไรซักอย่างเกี่ยวกับพระจันทร์นี่แหละ(ในชื่อเรื่องก็ด้วยมั้ง)
และก็เหมือนเธอจะมีเพื่อนๆด้วย ถ้าจำไม่ผิดพวกเธอไม่ใช่มนุษย์ด้วย
เป็นการ์ตูนแนวรักๆครับ

ไม่ใช่เรื่อง oh my goddes ครับ

อ่าแล้วถ้าใครพอจะนึกออกว่าคล้ายๆกับเรื่องไหน ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปช่วยลงรูปให้ด้วยนะครับ
เพราะผมมั่นใจว่าถ้าเห็นเธอ ผมจำได้แน่นอน

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 54 00:52:41

จากคุณ : บิชอปฝั่งซ้าย
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 54 00:52:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com