Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(Spoil) ใครเข้าใจฉากจบ LIMITLESS ช่วยเคลียร์ให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เตือนก่อนใครยังไม่ได้ดูให้ข้ามไปเลยนะครับ

สงสัย ฉากจบว่า Eddie Morra สรุปแล้วยังกินยาอยู่อย่างต่อเนื่องเหรอครับ ถึงทำให้เห็นอนาคต(ฉากที่บอกว่าจะมีรถตู้พุ่งชนรถ Taxi) และตอนจบจริงๆที่นั่งในร้านอาหารกับนางเอก แล้วพูดภาษาจีนคล่องปร๋อเลย

ที่สงสัยก็คือ
1. ถ้ายังกินยาอยู่ ทำไมไม่มีผลข้างเคียงเกิดขึ้นกับ Eddie Morra เลย ทั้งๆที่คนอื่นๆที่กินไป ไม่ตายก็มีโรคร้ายรุมเร้า
2. ยาทำไมไม่หมดสักที ถ้ากินทุกวันก็ต้องมีเป็นร้อยเม็ด แต่ถุงแค่นั้นไม่น่ามีถึง
3. ตอนที่ Eddie Morra ได้ยิน Carl Van Loon ว่าสั่งปิดแล็ปผลิตยาตัวนี้แล้ว ดูทีท่าไม่สะทกสะท้านเลย แสดงว่ายังไงอ่ะครับ

ปล. ผมชื่นชมผู้กำกับ Neil Burger มากจริงๆ หนังที่ทำผ่านมากเจ๋งทุกเรื่องเลย ชอบครับ ไอเดียการทำหนังสุดยอด ภาพสวยทุกเรื่อง การเล่าเรื่องเยี่ยม สำหรับหนังที่ไม่มีฉากตลาดๆแบบเรื่องนี้ กลับไม่ทำให้ผมหลับเลย

ปล. เข้ามาเพิ่มเติม และแนะนำว่าใครชอบหนังเรื่องนี้ที่ภาพ แนะนำให้หา The Illusionist ที่ Neil Burger กำกับอีกเรื่อง ซึ่งเรื่องนั้นสุดยอดทั้งเนื้อเรื่องและภาพเช่นกันที่สำคัญแกมีส่วนในการเขียนเนื้อเรื่องเองด้วย เจ๋งๆๆๆ

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 54 12:37:46

จากคุณ : Middlesbrough FC
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 54 08:06:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com