Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

((พี-ก้องคลับ))The Neverending Story#157 งดจิ้นเข้าพรรษา ร่วมอนุโมทนาบุญ ..พระอธิภทฺโธ..{แตกประเด็นจาก A10819131} ติดต่อทีมงาน

ลูกสาว  สวัสดีรอบคลับ คลับที่ 157 ค่ะ  ลูกสาว

เชื่อว่าเมื่อวันที่ ๓๑ กรกฎาคม ที่ผ่านมา ชาวคลับทุกท่านคงรู้สึกเช่นเดียวกัน
กับงานอุปสมบทของพระอธิภทฺโธ หรือที่เราอาจจะเรียกกันอย่างง่ายๆว่า พระฟลุค
บีมเองก็ได้มีโอกาสไปร่วมงานด้วยเหมือนกันค่ะ รู้สึกปลาบปลื้มและอิ่มใจมากๆ
เสียดายก็แต่ไม่ได้ทักใครในคลับเลยค่ะ ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร T^T

ในนามผู้เข้ามาแตกกระทู้.. ขออนุญาตเป็นตัวแทนชาวคลับเอ่ยอนุโมทนาบุญในหัวกระทู้นะคะ
เชื่อว่าตลอดระยะเวลาหนึ่งเดือนนี้ หลวงพี่-หลวงน้อง ของชาวคลับจะตั้งใจศึกษาปฏิบัติธรรมเป็นอย่างดีแน่นอน
ชาวคลับเองก็ขออนุโมทนาบุญในความตั้งใจอันยิ่งใหญ่ครั้งนี้ ขอให้พระฟลุคเจริญด้วยสติ สมาธิ และปัญญานะคะ

ลูกสาว

ส่วนเราชาวคลับเอง.. ก็คงจะต้องงดจิ้นเป็นระยะเวลาหนึ่งเดือนตามไปด้วยใช่มั้ยคะ
บีมเองก็ขออนุโมทนากับความตั้งใจครั้งนี้ด้วยนะคะ การจะตัดใจจากสิ่งที่เคยคิดเคยทำ มันยากจริงๆค่ะ (บอกตัวเองด้วยค่ะ สู้ๆ ^^)
แต่เชื่อว่า ระยะเวลาหนึ่งเดือนนี้.. ชาวคลับทุกท่านคงจะอิ่มบุญและอิ่มใจจากการได้ไปร่วมงานบุญงานกุศลครั้งนี้แน่นอนค่ะ

ช่วงนี้ฝนตก-อากาศเย็น ยังไงก็อย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยนะคะ ^^
(ขอบคุณภาพจากคุณ Nottywahnron ที่หย่อมด้วยค่ะ ลูกสาว)

จากคุณ : MF Angsumalin
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 54 09:27:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com