Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

# คุณชอบStarWarsในยุคไหนมากกว่า ระหว่าง Ep1-3 หรือว่า Ep4-6 และอยากให้ลุงจอร์จสร้างต่อมั้ยครับ? # ติดต่อทีมงาน

# คุณชอบStarWarsในยุคไหนมากกว่า ระหว่าง Ep1-3 หรือว่า Ep4-6 และอยากให้ลุงจอร์จสร้างต่อมั้ยครับ? #

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกๆคน

เนื่องจากพักนี้ผมได้มีโอกาสขุดหนังเก่าๆขึ้นมาดูบ้าง

เลยไปเจอ StarWars Trilogy Episode 4-6 เลยขอรำลึกความหลังในวัยเด็กบ้าง

ผมดู StarWars ครั้งแรกเมื่อประมาณ ป.4 ได้ครับ โดยส่วนตัวผมชอบความสัมพันธ์ระหว่าง

ตัวละครหลัก 3 ตัว ได้แก่  ลุค สายวอล์คเกอร์ เจ้าหญิงเลอา และ กัปตันฮัน โซโล

ผมรู้สึกว่ามันอบอุ่น และผมรู้สึกอินกับหนังSciFiเรื่องนี้ที่ไม่ได้มีแต่ปืนเลเซอร์ แต่ยังแฝงไปด้วย

คติ แนวทาง หรือหนทางแบบโลกตะวันออก  บอกตามตรงเลยครับว่าอินสุดๆครับ 555+

แต่เมื่อผมได้ดูStarWarsในยุคใหม่ ที่มีเนื้อเรื่องที่เล่าถึงกำเนิดของดาร์ทเวเดอร์ หรือเด็กน้อยอนาคิน

ที่มาสร้างย้อนใหม่ใน StarWars Episode1 ด้วยเทคนิคกราฟฟิกคอมพิวเตอร์ตระการตา

ซึ่งผมได้ดูทั้ง Episode 1-3 ผมกลับไม่ชอบStarWars Episode 1-3 นี้เลยครับ

ผมรู้สึกว่าหนังดูแล้วไม่สนุก บทสนทนาเยอะ แต่ก็ไม่ได้เลวร้ายมากสำหรับแฟนๆStarWarsแบบผม

สุดท้ายนี้ผมก็อยากให้ลุงจอร์จลูคัส สร้างStarWars Episode 7-8 ต่อ เพราะผมอยากรู้ว่า

ในอนาคต ลุคจะเป็นยังไงทำอะไร ฮันกับเจ้าหญิงเลอาจะเป็นยังไงต่อไป

ซึ่งผมไม่รู้ว่าในหนังสือStarWarsมีเรื่องราวต่อจากนี้รึเปล่า

เพราะผมก็ไม่ได้ตามจากเว็บนอกสักเท่าไหร่(ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง)

แต่ผมก็ยังอยากดูต่อไปจนแก่เลยนะครับ...

พลังจงสถิตย์อยู่กับท่าน

May the force be with you

จากคุณ : musuko
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 54 15:55:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com