Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความชั่วช้าของสเนป (รึเปล่าครับ) ติดต่อทีมงาน

ผมขอถามเอาจากหนังสือนะครับ

ในความทรงจำของสเนปที่เเฮรี่ไปดูในเพนชิพ ผมงงฉากกนึงมากๆ
คือตอนที่ดัมเบิลดอถามว่า สเนปเริ่มจะห่วงใยเเฮรี่เเล้วหรอ เเล้วสเนปก็เสกผู้พิทักเป็นกวางตัวเมีย พอเสกเส็ด ดัมเบิลดอก็น้ำตาคลอถามว่า ที่ผ่านๆมาเลยหรอ
เเล้วสเนปก็ตอบว่า ตลอดเวลา always อ่ะ

ที่นี้ที่ผมไม่เข้าใจคือ เสกผู้พิทักทำไม เเละ ทำไมดัมเบิลดอร้องให้ ที่ผ่านๆมาน่ะคืออะไร เเล้วตลอดเวลาหมายความว่าไง

คือผมคิดว่าเค้าจะโชให้ดัมเบิลดอดูว่าเค้าไม่ได้สนใจเเฮรี่เลย เเต่ที่ทำไปเพราะ รักลิลลี่คนเดียว เลยเสกผุ้พิทักของลิลลี่ เเล้วที่ดัมเบิลดอถามคือ ที่ผ่านๆมาสเนปยังเลอกรักลิลลี่ไม่ได้หรอ สเนปก้บอกว่า รักตลอดเวลา ไม่รุ้ผมเจ้าใจถูกมั้ย

เเต่ เจเค เคยให้สัมพาสว่า ถ้าแฮรี่ไม่ใช่ลูกลิลลี่ สเนปก็คงไม่สนใจไม่ปกป้อง
สรุปสเนปรักลิลลี่ทำทุกอย่างเพื่อลิลลี่ไม่ใช่เเฮรี่ หรอครับ

อ่อเเละก้ เฮอไมโอนี่มีที่ย้อนเวลาจากภาคสาม เอามาช่วยสเนปไม่ได้หรอครับ

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 54 10:44:56

จากคุณ : emporio ivankov
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 54 10:21:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com