Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดอย่างไรกับ "อาชีพตั้งกระทู้เชียร์ละคร" ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นผมขอเล่ารายละเอียดวิธีการทำงานของอาชีพนี้กันนะครับ

1.ผู้ที่ได้รับงาน จะต้องให้อีเมล์แอดเดรสและไอดี แก่ผู้ว่าจ้าง
(ควรมีมากกว่า1ไอดี เพื่อความเนียน)

2.ตั้งกระทู้หรือตอบกระทู้เกี่ยวกับละคร(หรือหนัง) ที่รับงานมา
ในเวปต่างๆที่ได้รับความนิยม (เช่นpantip teenee mthai sanook) โดยผู้ว่าจ้างมักจะกำหนดไว้ให้
เนื้อหากระทู้(คห.)อย่างไรก็ได้ ขอให้เป็นในเชิงบวก (แต่อย่าเว่อร์เกินไปหรือควรจะเนียนๆ)

3.copy URL ทุกอันที่โพสต์ รวมทั้งเลขคห.ที่ได้โพสต์ไว้ ลงใน Microsoft Word
ส่งไฟล์word ทางอีเมล์ให้แก่ผู้ว่าจ้าง (รับเงินเป็นงวดๆ)

4.โดยปกติ 1คนไม่ควรทำเกินกว่า 50กระทู้(คห.) หรือแล้วแต่ผู้ว่าจ้างกำหนด
อาจให้เพื่อนช่วยทำก็ได้ แต่อย่าให้ผู้ว่าจ้างรู้ (เพราะเค้ากลัวคนจะรู้มากเกินมันจะน่าเกลียด จึงต้องการให้รู้กันเฉพาะคนที่ทำงานนี้)

-------------------
ที่จริงวิธีการนี้ผมรู้จักมาประมาณ2ปีแล้ว และคิดว่าปัจจุบันก็ยังคงมีอยู่

ผมไม่คิดว่าจะไม่สุจริต แต่บางทีก็อดคิดไม่ได้ว่า กระทู้อวยเอาตังค์พวกนี้ มันจะดันกระทู้อื่นๆตกเร็วเกินไป ก็ถือว่าได้รับผลกระทบอยู่ดี
-------------------
ปล.ยังไม่เห็นคนพูดถึงเรื่องนี้เลย เลยคิดว่าเรื่องนี้อาจยังไม่ค่อยมีใครรู้เท่าไรนัก

จากคุณ : nohaha
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 54 15:51:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com