Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอ๊ะ อิศริยา เป็นตัวแทนความรักที่เคยมีให้พี่เก๋ บุญพิทักษ์ ติดต่อทีมงาน

เอ๊ะรับเล่นละคร เพลิงบุญ ในบท ใจเริง เหอะครับ !!

(ทำแววตาอ้อนวอน 555)

ส่วนบทนางเอกจะเป็นใครไม่สน เสนอกันเอาเองตามความเหมาะสม
เสนอ คุณเบ๊นส์ พรชิตา เป็นนางเอก(อีกครั้ง)ก็ได้ครับ ความสวยหวานยังได้อยู่ เพราะเคยมีข่าวก่อนหน้านี้ว่าเบ๊นส์จะเล่นกับแอฟ แต่ผมอยากเห็นเบ๊นส์กับเอ๊ะ มากกว่า มาเจอกันอีกครั้ง หลังจากละคร "นางบาป" แอฟรับละครไว้หลายเรื่องแล้ว แต่เอ๊ะไม่รับงานเลย

อย่าบอกเลยว่า ถ้าได้เอ๊ะเล่น เพลิงบุญ ในบทของพี่เก๋ ผมจะดีใจมากมายแค่ไหน

"ดีใจสุดชีิวิตเลยละ" จะบอกว่า มันเหมือนความฝันที่เคยหายไป ของผมกลับคืนมา

ผมเคยอยากให้พี่เก๋ เล่นเป็นใจเริง แต่พี่เก๋ไม่มีโอกาสได้เล่น เพราะเย็นวันนั้น เขามาจากไปก่อน ทั้งๆ ที่กำลังจะกลับไปกรุงเทพเพื่อถ่ายละครต่อ
เขาก็ไปศรีราชาก่อน เพื่อไปเยี่ยมพ่อ แล้วก็ด่วนจากไป ฉะนั้นถ้าเอ๊ะได้มาเล่นบทนี้แทนพี่เก๋ ผมจะปลื้มเอ๊ะมากกกกกก รักๆๆ ให้เหมือนรักและชื่นชมพี่เก๋ ในตอนที่เขายังอยู่บนโลกนี้เลยครับ ^^

ถึงเอ๊ะจะสวยสู้พี่เก๋ไม่ได้ แต่ผมว่าก็คล้ายๆ ตรงรอยยิ้มเนอะ เวลายิ้มแล้วรูปปากคล้ายๆ กันเลย ยิ้มเต็มที่

ถ้าเอ๊ะไม่เล่นเพลิงบุญ ก็ไม่เสียใจ
รอเรื่องอื่นได้ ขอให้กลับมาละกัน อย่าหายไปแบบนี้

มาดูผลงานตัวแรกๆ ของพี่เก๋ ครับ

"เพราะเธอไม่ใช่คนเดิม" คิดถึงพี่เก๋สุดๆ

หลายคนคงยังไม่เคยเห็นเอ็มวีตัวนี้ จริงๆ พี่เก๋ก็รับงานเยอะนะครับ ก่อนจะมาช่อง 3 นะ ก็มีพวกงานโฆษณา งานเดินแบบอะไรต่างๆ แต่หลายคนไม่ค่อยรู้

จากคุณ : หิมะกำลังตก
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 54 17:37:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com