Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผลงานละครเรื่องไหนของ " หมิว ลลิตา " แรงโดนใจคุณที่สุด ติดต่อทีมงาน

ปริศนา กับ เจ้าสาวของอานนท์ (20 คน)
  วนิดา (8 คน)
  ปราสาทมืด (2 คน)
  ไฟต่างสี (1 คน)
  พริกขี้หนูกับหมูแฮม (19 คน)
  ทรายสีเพลิง (71 คน)
  ตามหัวใจไปสุดหล้า (16 คน)
  รักเล่ห์เพทุบาย (8 คน)
  เจ้ากรรมนายเวร (35 คน)
  กุหลาบสีดำ (8 คน)

10.64%
  ปริศนา กับ เจ้าสาวของอานนท์ (20 คน)
 4.26%
  วนิดา (8 คน)
 1.06%
  ปราสาทมืด (2 คน)
 0.53%
  ไฟต่างสี (1 คน)
 10.11%
  พริกขี้หนูกับหมูแฮม (19 คน)
 37.77%
  ทรายสีเพลิง (71 คน)
 8.51%
  ตามหัวใจไปสุดหล้า (16 คน)
 4.26%
  รักเล่ห์เพทุบาย (8 คน)
 18.62%
  เจ้ากรรมนายเวร (35 คน)
 4.26%
  กุหลาบสีดำ (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 188 คน

คัดมาเฉพาะ 11 ผลงานที่ผมมองว่าเด่นที่สุดก็แล้วกันนะครับ ต้อนรับละครเรื่องใหม่ของพี่หมิวกับ " แม่ยายที่รัก "

จริงๆพี่หมิวยังมีผลงานที่ดูโดดเด่นอีกหลายเรื่องนะครับ เช่น รักประกาศิต , วนาลี , ตุ๊กตาเริงระบำ และ สู่ฝันนิรันดร

จริงๆผมโตไม่ทันดูละครของพี่หมิวนะครับแต่ก็รู้นะว่าพี่เขาดังมากๆ เริ่มมาทันเอาตอนเรื่อง รักเล่ห์เพทุบาย ซึ่งเรื่องนี้ในตอนนั้นเราก็ยังไม่ค่อยได้ติดตามเท่าไรแต่ตอนนี้ได้ดูแล้วจากยูทูปแล้วครับ เรื่องที่ทันและได้ดูด้วยคือ เจ้ากรรมนายเวร ประทับใจกับเรื่องนี้ที่สุดครับ ทั้งฝีมือการแสดงของพี่หมิว , บทโทรทัศน์ , การกำกับ และ โปรดักชั่นซึ่งอลังการงานสร้างและดูสมจริงมากๆ แบบขนาดฉากบ้านในสลัมก็ยังดูเป็นสลัมจริงๆเลยอะ ผมชอบนะ เรียกว่าเป็นละครครบองค์เลยดีกว่า เนื้อหาก็สนุกและน่าติดตาม จะว่าเป็นละครน้ำดียังได้เลย

หลังจากนั้นก็ได้มาติดตามอีกทีในเรื่อง กุหลาบสีดำ ซึ่งละครเรื่องนี้ผมก็ชอบอีกครับทั้งในแง่ของงานสร้างโดยคุณอ๊อฟ พงษพัฒน์ซึ่งใครๆก็รู้ว่าประณีตในการทำละครสุดๆทุกอย่างต้องออกมาดี และในแง่ของการแสดงที่พี่หมิวก็ทำได้ดีมากเหมือนเดิมและได้คว้ารางวัลทางด้านการแสดงจากละครเรื่องนี้มาจำนวนหนึ่งด้วย จะมีพลาดก็จากเวที top award มั้งนะ

ส่วนละครเก่าๆของพี่หมิวก่อนหน้านี้ได้ตามดูจากยูทูปมาหลายเรื่องแล้วครับ ก็ทำให้รู้ว่านักแสดงคนนี้ทั้งสวยทั้งแสดงเก่งจริงๆ ชื่นชมในฐานะการเป็นนักแสดงครับ รวมถึงในฐานะอื่นๆด้วยครับ

จากคุณ : Keichun
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 02:14:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com